Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về thuộc tính Border-radius

Chủ đề thuộc danh mục 'HTML - CSS - JS - PHP - ASP' được đăng bởi anhtuan1006, 10/8/16.

Lượt xem: 3,600

1. anhtuan1006 Thành viên cấp 2

Mình có tham khảo được cách tạo hình Ovan trên mạng với đoạn code sau:
    HTML
    <div class="face">
    </div>

CSS
    .face{
    width:200px; height:100px;
    border: solid thin ;
    background-color:red;
    border-radius: 100px/50px
    }
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Tuy nhiên mình không hiểu ý nghĩa của câu lệnh bôi đỏ trên. Nhờ các bạn giải thích giúp mình với.

Mìn xin cảm ơn ![/HTML]

...
  2. Phượng Nguyễn Phi

Phượng Nguyễn Phi Thành viên cấp 1

border-radius: 100px/50px;—>border-radius: 100px 50px;
  3. anhtuan1006

anhtuan1006 Thành viên cấp 2

Không đúng, hai cái đó khác nhau bạn ơi, bạn test thử mà coi.

Đoạn Code mình gủi sẽ tạo ra hình Ovan, nếu thay dòng lệnh đỏ bằng cách của bạn sẽ ra cái hình khác
  4. anhtuan1006

anhtuan1006 Thành viên cấp 2

5. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Đó là bán kính ngang và bán kính dọc của đường tròn bo.
    Thông thường nếu không khai báo gì hết hoặc chỉ ghi 1 số thì mặc định 2 đường này bằng nhau và hình bạn sẽ bo theo hình tròn.
    Trường hợp không muốn thế thì khai báo thêm dấu /. Trước gạch là bán kính ngang, Sau gạch là bán kính dọc.

Ví dụ hình này đang là {border-radius: 55px / 25px;}

Ủng hộ diễn đàn