Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Về tính năng Scrubby Zoom của PTS CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Soo Bio, 21/6/13.

Lượt xem: 8,932

1. Soo Bio Thành viên cấp 2

Mình vừa cài PTS CC. Vào ảnh bật tính năng zoom và không zoom được như bản CS CS6 cũ của mình. Cái nút tích của tính năng này bị ẩn kiểu như chưa cài driver card màn hình. CS6 thì vẫn bình thường. Giờ quen zoom kiểu này rồi, không zoom được ức chế lắm. Bác nào bị trường hợp như e thì giúp e cách giải quyết với ạ. :(

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mình cũng đang đau đầu với phiên bản CC này đây bạn à. Mình test lần lượt các tính năng mới của nó thấy rất bực, nhiều lúc rất lộn xộn. Chả biết là có ai bị không mà mình thì thấy nó khó chịu lắm. Cứ về Cs6 là ok :D
  3. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

haizz,thấy trên 4rum reo hò tải về thì mạng yếu :-< giờ mạng mạnh kéo được hơn 1 nửa thì thấy nhiều người phàn nàn #-o
  4. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

tính năng zoom??? panel Navigatior ấy hả
  5. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Nguyễn Tôm: Cái kéo sang trái thì zoom ra kéo sang phải thì zoom vô í ạ :)
    RouJi thích bài viết này
  6. superman24101994

superman24101994 Thành viên cấp 1

sao bạn ko dùng tính năng Scroll ấy, kéo chuột cho nó nhanh
  7. Anonymous

Anonymous Thành viên cấp 2

Ctrl + K > Performance > Check: Use Graphics Processor
  8. Happy Life

Happy Life Thành viên cấp 1

Mình đã làm các cách trên và đều không được. Cuối cùng dùng Driver Pack Solution 16 để cài cái Card màn hình, sau đó mới lại photoshop thì dùng được chức năng này :)

Link Driver Pack Solution: drp.su/en

Mình khuyến khích dùng bản 2MB vì nó sẽ có cập nhật mới nhất các Driver. Còn tải bản full 10GB thì nhanh hơn nhưng sẽ mau chóng lỗi thời vì các cập nhật mới rất thường xuyên :D

Ủng hộ diễn đàn