Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về vấn đề in

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi 19891989, 17/7/13.

Lượt xem: 2,478

1. 19891989 Thành viên cấp 1

em thì quen làm trên illus , trong khi nhiều nhà in họ toàn làm trên corel , vậy các bác cho em hỏi 1 vấn đề nhỏ là

em làm hoàn chính bên illus -> xuất pdf -> import vào corel -> xuất file eps đi in ( vì thực chất trong file eps của corel bây h chỉ có 1 vector smart object là cả cái bản em đã hoàn thành bên illus

như vậy có in được không ạ ,

các bác giúp em với, e đang thắc mắc vấn đề này

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Tại sao không xuất file .EPS ngay từ AI rồi mang đi in @@
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

:)) AI không xuất đem qua đem lại chi cho nó giảm chất lượng đại ca.

Chú thích tí cho bạn hiểu thêm:
    AI và Corel là 2 phần mềm chuyên dụng Phổ Biến để thiết kế và chỉnh sửa ảnh Vector của 2 nhà sản xuất phần mềm khác nhau. Mỗi cái điều có cái hay và cái k hay riêng, nếu biết ứng dụng cả 2 hỗ trợ qua lại thì giúp thao tác phần mềm bạn nhanh và trơn tru hơn, chứ k phải nhất thiết phải thiết là dùng thằng này cho thiết kế cái nào, thằng kia cho thiết kế cái nào bạn nhé.
    Nhưng do tính năng sử dụng mình thấy nó có vấn đề như sau:
    Corel thường dùng tốt cho những hình học cơ bản, đơn giản trong thao tác, ứng dụng tốt cho những đồ họa Vector dạng đơn giản rất mượt như : thiết kế Logo, Text chữ, vẽ này kia ....
    Ai do cùng hãng Adobe nên được tích hợp tính năng Patch ảnh, bạn có thể tùy chỉnh trên PTS, đây là thế mạnh nhất của phần mềm này, nó có thể dùng thiết kế Form đại trà, Dàn trang ảnh cưới thì tuyệt vời, nói chung những cái liên quan đến hình ảnh thì sẽ thao tác tốt hơn.

Còn lại mấy cái đơn giản như: bảng hiệu, name card ... thì chú nào cũng ổn.
  4. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

bạn ở trên đã làm vậy bao giờ chưa mà đơn giản thế :-"
  5. ART_DVH

ART_DVH Thành viên cấp 1

sao rắc rối vậy , file PDF là cũng in dc rồi, nhung trong AI khi xuất file EPS là corel cũng đọc được mà
  6. 19891989

19891989 Thành viên cấp 1

cảm ơn các bác @@ , cơ mà save eps và mở lại bằng corel không đơn giản đâu bác , những cái đơn giản thì k sao , nhưng về gradian với các effect qua corel bật hỏng hết trơn , nhà in nó yêu cầu file corel mới bựa chứ , k thì em đã để mẹ file AI cho nó rảnh , e cũng có rỗi hơi đâu :-<
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Đọc theo cái mũi tên muốn nhức não :)) định dạng vector có 1 đuôi chung là .eps với tập tin này thì có thể mở trên cô reo và ì lút mà không Cần phải xuất xiết gì hết
  8. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

nhà bạn có bn máy in thì liên quan lắm ấy :")
    mấy file ai đơn giản đem qua corel còn được, thử mấy file có effect xem, vỡ cmn mồm nhá
  9. congtymoitruong

congtymoitruong Thành viên cấp 1

làm bên Ai màu đẹp nhưng chuyển sang corel màu xấu đi, in ra xấu như màu trong corel, tốt nhất nên thiết kế trên corel hoặc trọn nhà in nào sử dụng AI>> nhưng ít lắm

Ủng hộ diễn đàn