Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về vấn đề làm ảnh cover facebook phát sáng ạ !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Viet Ken, 27/6/15.

Lượt xem: 1,693

1. Viet Ken Mới đăng kí

Cho mình hỏi ! lúc mình kéo cái ảnh nền facebook vào thì nó không cho ? mình sài pts cs6 ! ai có thể tư vấn lỗi trên được không ạ ?

...
  2. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Nó báo lỗi thế nào vậy ?
    Mình không rành vì không phải người trong ngành nhưng bạn thử cho vào paint rồi save as dưới dạng .png hoặc .jpg rồi mở shop lại xem.
    hatay1712tranvan.muon thích bài viết này.
  3. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Bác save đúng dạng file chưa vậy?
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. Nguyễn Văn Tính

Nguyễn Văn Tính Thành viên cấp 1

chắc là khi bạn thay nền thì chưa tắt các công cụ gì gì đó :v nên mới vậy, mình cũng hay bị vậy lắm, ví dụ Free Stran chẳng hạn.....
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hình ảnh JPEG thì nói thẳng là hình ảnh kéo vào Photoshop đi ... mới dể hiểu !
    Chứ mình thì nghi nghi, là chủ thớt đang loạn xạ, đang online, thấy "Cover Facebook Phát Sáng", nắm thẳng cái hình đang nhìn thấy trên mạng, kéo thẳng xuống, vào Photoshop mà làm măng, bởi vậy, mới có tựa đề loạn xạ, "Cover Facebook Phát sáng", rùi kéo "ảnh nền Facebook" kéo hoài, hok chịu vào Photoshop, rùi la làng, haha ! :)) (nói đùa tí)
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/6/15
    learn.by.hardhatay1712 thích bài viết này.
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Bên trên thì hỏi về phát sáng, bên dưới lại hỏi ý khác(kéo ảnh). Nói chung là ăn nói kém. He...he.....
    tranvan.muon► HN3T.Love thích bài viết này.
  7. Viet Ken

Viet Ken Mới đăng kí

hihi ! cảm ơn mọi người mình làm được rồi . :)

tranvan.muon thích bài viết này
  8. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Tháng 6/2015 rồi mà còn :O
  9. Viet Ken

Viet Ken Mới đăng kí

sạo ạ ?
  10. do hong an

do hong an Thành viên cấp 1

bác chưa bị facebook nó bắt đổi tên thật à, hôm bữa em đặt tên 1 chữ và bị khóa :(

Ủng hộ diễn đàn