Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về vấn đề save ảnh trong photoshop cs5 và cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi florallubbyleulmikirubby, 11/1/14.

Lượt xem: 8,853

1. florallubbyleulmikirubby Mới đăng kí

Em mới tải photoshop cs5 và cs6 portable từ forum , khi extract [ em extract bằng 7zip] thì nó chạy rất êm và nhanh . Nhưng khi vào photoshop và chỉnh sửa ảnh thì ki save về lại không làm được . Em có nhấn Ctrl+S hay Ctrl+Shift+S thì cũng không được . Em lại vào File => Save và File=> Save As nhưng không được . Khi em ấn Ctrl+ W và đóng cái ảnh đó laị nó hiện ra 1 cái khung nói em có nên đóng không vì chưa save ấy , em thử nhấn vào Yes thì hóa ra nó lại tải về cái computer được. Máy em thuộc dạng ổ cứng cao , là laptop nên khi Extract và sử dụng photoshop thì rất tốt nhưng ngặt nỗi mỗi vấn đề này làm em rất khó hiểu.
    Kính mong mọi người giúp em giải quyết vì em rất thích sử dụng pts nên khi không save được có đôi chút khó chịu.

...
  2. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

mấy bạn không cần cài lắm lỗi lắm xài bãn cài cho ngon
  3. florallubbyleulmikirubby

florallubbyleulmikirubby Mới đăng kí

ngặt nỗi máy tớ không quen xài bản full nên cài bản portable cho nhẹ chứ ổ cứng cũng cao lắm bạn ạ
  4. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

5. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Bị lỗi ? Như vậy là rất bình thường mà ? bạn nhấn Save rồi nó đưa bạn đến Computer để lưu chứ còn gì nữa ?????
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

bác tả thế này chúng em tha hồ mà ngồi tưởng tượng :)) bạn có nhấn Ctrl+S
    hay Ctrl+Shift+S rồi sau đó quan trọng nhất nó báo như nào mà bác bảo không save được ???
  7. florallubbyleulmikirubby

em nhấn như bác bảo nhưng chẳng ra gì cả nhưng khi em đóng cái ảnh lại nó hiện ra cái bảng nói mình có nên save lại không thì nhấn đại yes thì mới save được
  8. florallubbyleulmikirubby

9. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

10. florallubbyleulmikirubby

11. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

vậy bạn đã kiểm tra phím CTRL chưa???
  12. florallubbyleulmikirubby

13. backrupt

backrupt Banned

cài bản full cho lành, chạy có chậm hơn là mấy đâu mà lại ổn định, cờ rắc thì đầy ra có mất bản quyền đâu mà sợ.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn