Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về vẽ đối tượng trong Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi iCC1234, 13/3/13.

Lượt xem: 4,063

1. iCC1234 Mới đăng kí

Mọi người cho mình hỏi mình vẽ đối tượng trong Corel sao hình ảnh của nó lại có dạng như là Bitmap thế nay nhỉ??

...
  2. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Bạn vẽ bằng công cụ gì vậy?
    iCC1234 thích bài viết này
  3. iCC1234

iCC1234 Mới đăng kí

Mình Vẽ bằng rectanlgel tool rồi lấy shape tool chỉnh sửa. @@
  4. BestAD

BestAD Mới đăng kí

Nếu bạn vẽ bình thường thì làm sao mà bị như vậy được. Cái này là bạn convert to bitmap rồi.
  5. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Có thể bạn đang để chế độ view là Pixels. Thử vào menu View > Enhanced hoặc Normal xem sao.
  6. iCC1234

iCC1234 Mới đăng kí

Chuẩn khỏi cần chỉnh. Vậy bình thường khi làm việc thì hay để chế độ nào nhỉ Bạn.
  7. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Enhanced thì xem đẹp và chi tiết hơn Normal 1 chút, nhưng với những file nặng, có nhiều hiệu ứng thì để Enhanced sẽ hơi giật hơn khi xử lý, pan, zoom...
    Chế độ view không ảnh hưởng đến chất lượng đầu ra của thiết kế.
    Bình thường mình để Enhanced.
  8. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Cái này là view ở chế độ pixel rồi :D bạn chỉnh lại chế độ view là ok ngay mà :D. máy trung bình thì để normal là đuợc rồi còn máy tốt thì để Enhanced (phím tắt Alt + E)

Ủng hộ diễn đàn