Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi]về wacom !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi leoknight, 13/4/16.

Lượt xem: 4,066

1. leoknight Thành viên cấp 1

Chào các bạn, mình hiện đang xài cái CTL-480 , xài cũng lâu rồi, hôm nay đẹp trời mình gắn vô xài, thì cái con chuôt nó cứ di chuyển liên hồi, mốt chút thì nó đứng luôn, cái nút màu xanh bên phải mỗi khi chạm ngòi wacom nó sáng phải không ? Của mình nó hết sáng rồi, bấm 4 phím tắt thử thì nó vẫn sáng, mượn wacom của bạn thi vẫn xài dc, có phải wacom của mình bị hư rồi không? Trước đó vẫn xài binh thường. Mấy bạn biết chỗ nào sửa wacom không, mình hết bảo hành rồi :( , không có chắc nhân cơ hội này mua cái mới quá.:(

...
  2. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Thử đem wacom cắm sang máy khác luôn thử xem.
    Thử cài lại driver wacom.
    Cắm cổng USB khác.
    xem dây nhợ có bị gấp gãy hay đứt chỗ nào ko?
  3. leoknight

leoknight Thành viên cấp 1

mình có lấy wacom của bạn xài thử thì vẫn xài bt chứng tỏ máy ko bị gì
    cài lại vẫn vậy
    có nhiu lỗ cắm hết rồi
    vẫn xài dc 4 nút phím tắt trên wacom, nên chắc ko bị
  4. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

Lấy wacom đem cắm qua máy tính khác mà thử.
    Thử lấy cây bút của bạn với wacom của thằng bạn và ngược lại.
  5. leoknight

leoknight Thành viên cấp 1

uhm, 2 đời máy khác nhau nên thử bút ko khả thi rùi, cắm máy khác để mình thử sau, cảm ơn bạn nhé, tiện cho hỏi có chỗ nào sửa wacom ko ?
  6. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

bút của wacom là xài chung cho nhau được có khi hỏng bút á
    Mua lại có mất nửa cái wacom mua cái mới cho nhanh

Ủng hộ diễn đàn