Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về xuống dòng khi gõ text trong Photoshop CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi KhanhMinh, 13/1/16.

Lượt xem: 17,071

1. KhanhMinh Mới đăng kí

Như tiêu đề :( em muốn hỏi là làm thế nào để xuống dòng khi gõ text trong photoshop được ạ. em nhấn enter mà không có được :( ấn enter thì nó toàn thoát khỏi chế độ text luôn :| em đang dùng bản CC 2014

...
  2. kensaigon

kensaigon Thành viên cấp 1

Có thể chương trình bạn đã bị lỗi
    hãy reset lại cho nó quay về như lúc mới cài đặt bằng cách bấm Ctrl + Shift + Alt ngay khi vừa bấm icon photoshop.
  3. jimyduong

jimyduong Thành viên cấp 1

bác ấn shitf+enter xem hoặc tắt hết unicode hay vietkey đi
  4. KhanhMinh

KhanhMinh Mới đăng kí

:( Thử cả 2 cách rồi nhưng đều k đc :((
  5. anonymousvn

anonymousvn Thành viên cấp 1

Thoát khỏi text là phím control + Enter mà, coi chừng phím control của bạn bị cứng nút đấy. Gắn cái bàn phím mới vào xem sao :)
  6. KhanhMinh

KhanhMinh Mới đăng kí

cám ơn các bạn. mình ấn lần lượt tất cả các tổ hợp phím :| cuối cùng ra là fn+enter x_x
  7. lientit

lientit Mới đăng kí

Em cũng đang bị mắc lỗi này mà chưa khác phục được
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Đóng khung phần text muốn gõ roài gõ và xuống dòng như thường thôi.
  9. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

ai bảo bác dùng Mac làm chi ^^

Ủng hộ diễn đàn