Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về ý tưởng và kinh nghiệm khi thiết kế quảng cáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi VănHuấn DS, 4/7/16.

Lượt xem: 2,061

1. VănHuấn DS Thành viên cấp 1

Tình hình cụ thể là em mới đi thử việc thiết kế tại một công ty quảng cáo,
    về kỹ năng sử dụng phần mềm thì em không ngại, Nhưng mà e hay bị cạn ý tưởng cho thiết kế
    như tiêu đề là em muốn hỏi các anh chị đi trước là làm sao để não em có thể loé lên ý tưởng ngay khi khách hàng cho nội dung để thiết kế vì khách hàng cho thời gian rất ngắn, nên em không thể nào mà ngồi vẽ vời tìm ý tưởng được, e đã thử và mất gần nửa ngày mới xong cái biển.
    thế thì không sớm thì muộn e sẽ bị đuổi việc mất, Giúp e với...

...
  2. hoang7991

hoang7991 Thành viên cấp 2

Theo mình nghĩ thì bạn nên sưu tầm các mẫu quảng cáo trên mạng, cái nào hay hay thì lưu lại. Chừng nào thấy bí ý tường thì mở ra xem tham khảo, không thì phóng xe đi lượn phố 1 hồi là có vài idea bá ngay. :D
    VănHuấn DS thích bài viết này
  3. VănHuấn DS

VănHuấn DS Thành viên cấp 1

cái sưu tầm rất hay nhưng mà lượn phố thì không ổn vì e đang thiết kế cho khách làm sao mà đi lượn dc :((
  4. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Theo như kinh nghiệm của mình thì ý tưởng không bao giờ có sẵn trong đầu hết, mình thường hay tìm ý tưởng ở những lần lướt nét, tìm cái nào thấy hay hay lưu lại, rồi mỗi lần đi chơi, đi dạo phó thấy bảng hiệu nào đẹp thì chộp lưu lại, nói chung làm nghề quảng cáo cần nhất là phải chú ý từng chi tiết nhỏ ngoài đường cho tới trên mạng. Bạn cố lên rồi sẽ có thôi!

Ủng hộ diễn đàn