Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi xin phần mềm ghi video chất lượng cao !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Quangdung0609, 11/1/18.

Lượt xem: 5,367

1. Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Bình thường e ghi đĩa video để chạy đầu DVD phải chuyển sang đuôi .vob nên video bị mờ, giảm chất lượng rất nhiều.
    Vầy có phần mềm nào ghi video ra đĩa chạy trên đầu DVD mà giữ nguyên được chất lượng video gốc ko ạ?
    Em cám ơn !!

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo mình biết, thì chia làm 2 thứ, phần video, mình chỉ nói bên ghi màn hình thoai, là Camtasia Studio 9.1, tùy chỉnh sao cho ra dc MP4, loại chất lượng cao nhất, phải đạt 1080 pixel, vậy là xong phần video, còn phần ghi ra đĩa, là việc thứ 2, mình chưa biết ghi ra đĩa, vì không cần ghi ra đĩa, cứ để MP4 Brun ra DVD, rùi nhét thẳng vào đầu đọc chiếu DVD, vẫn xem dc mà, he he ! :))

MP4 1080 pixel đây, ghi bàng Camstudio :

Chỉnh sửa lần cuối: 12/1/18
    Quangdung0609 thích bài viết này
  3. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

tranvan.muon thích bài viết này
  4. tranvan.muon

@Hà Duy Phương : Vì toàn màn hình PC mình, là 1920px lận, mà video, MP4 cao nhất, cũng chỉ có MP4 =1080 px, (DVD.vob cao nhất, là 720 px), chênh lệch rất nhiều, so với nhìn vào màn hình thật, video 1080, là hết cỡ lên rùi, chỉ còn tìm hiểu cách ra bên DVD VOB, là chủ thớt lo, còn MP4, là 1080, hết lên nỗi nữa, lên quá MP4 =1920px , chắc chưa có nhĩ !

À ! mà mình so nhìn DVD .vob, cái video cưới của mình, size chỉ có 720px, mà không phải 1080px, vậy là DVD vẫn chất lượng yếu kém hơn MP4 loại xịn 1080 nhĩ !
  5. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Cám ơn bác tranvan.muon nhé :D
    Em muốn ghi mấy cái hài tết ra đĩa cho các cụ xem Trên đầu đĩa bình thường thôi ấy mà nhưng toàn phải đổi ra định dạng vob nên chất lượng video mờ lắm, ko nét được như video tải trên youtube xem bằng USB cắm trực tiếp vào Tivi.
    Mấy cái đia cưới ngoài hàng họ ghi kiểu gì mà e mở trên máy tính vẫn thấy là định dạng mp4, xem trên đầu đĩa không bị mờ như em ghi :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. tranvan.muon

Đầu DVD cao cấp của mình, xem dc file MP4 luôn, cứ đưa đĩa quang vào, nó sẽ hiện 1 bảng danh sách tên trong đĩa đó, rùi đẫy mũi tên, lên xuống, chọn file nào, là chiếu xem file đó, chắc là mình là đầu DVD đồ xịn, he he ! :))

Bạn đã dò xem size khổ của DVD chưa ? là 720px , hay là nhỏ hơn, 480 pixel vậy ?, có nhiều loại DVD nhé, không phải DVD nào, cũng ngon đâu, từ 480, 720, 1080, 3 thứ DVD lận, DVD 1080 là ngon nhất, 480, là DVD dở nhất, không phải do vấn đề khác, mà là 480, 720, 1080, cái nào, sẽ ra chất lượng cái đó.
  7. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

encode bằng VPS rùi burn iso ra đĩa thui :) mình hay làm bằng cách này đỡ hại máy
    tranvan.muonQuangdung0609 thích bài viết này.
  8. tranvan.muon

@tieuconuong : Ủa ? Mình rất thích tìm hiểu về kiến thức tổng hợp các loại, mà VPS là viết tắc của cái gì vậy ? lúc trước, mình có sài DVD ripper gì đóa, nhưng mà, là từ DVD ra file MP4, (vì lúc đó mình cần), chứ không phải đi ngược về MP4 ra đĩa DVD.
  9. hoangduy203

hoangduy203 Banned

anh em có phần mềm nào ghi VCD and DVD không share giúp mình với :(
  10. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

hoangduy203 Mình đang dùng VSO ConvertXtoDVD. Bác lên mạng tìm mà tải về. Phần mềm hỗ trợ luôn chuyển đổi định dạng video sang VOB, nhưng ghi xong xem trên tivi thấy mờ quá :D nên đnag hỏi xem có phần mềm nào ghi tốt hơn ko đây :D
    hoangduy203 thích bài viết này
  11. hoangduy203

hoangduy203 Banned

mình cũng dùng một số cái nhưng có cái ghi ra mở được, cái thì khong, và cả trường hợp như bạn :(
  12. minhnhat8596

minhnhat8596 Thành viên cấp 1

Còn phần mềm nào nữa không ạ, có vài cái em không dùng được

Ủng hộ diễn đàn