Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hóng cao nhân cứu file psd dùm mình với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi socgia, 8/1/13.

Lượt xem: 43,703

1. socgia Thành viên cấp 1

Chuyện là tối rảnh rỗi mình ngồi làm mấy thứ bằng Photoshop....[​IMG]

Mọi thứ đều tốt đẹp, ngon lành cành đào, trước đó mình đã lưu lại nhiều lần và đặt tên cho nó....[​IMG]
    Mình tắt PTS chạy ra ngoài có tí việc lúc vô lại bật lại file để chỉnh chỉnh lại màu, ánh sáng các kiểu thì máy đơ đơ và đứng luôn <File nhẹ bèo có 255MB - 4000x2500px - 200dpi> thế mà nó đứng....[​IMG]

Mìnhnghĩ PTS CS6 nó tự lưu dữ file nếu bị tắt đột ngột với lại từ trước đo Mình lưu nhiều lần rồi nên bấm nút power khời động lại...[​IMG]
    Nhưng lúc khởi động lại file PTS đã biến mất..[​IMG].chỉ còn lại 1 file tên psB6DB.tmp cũng nặng 255MB...Mình thử đổi đuôi .psd vô lại PTS thì nó chỉ có 1 layer đen ngòm và lưu mới thì chưa tới 800kb..[​IMG][​IMG][​IMG]

Các bác đi qua có cách nào cứu file bác với...[​IMG][​IMG][​IMG] hu

...
  2. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

_ Thứ nhất : File thế kia mà bảo nhẹ hều thì cũng chịu bạn thật :|
    _ Thứ hai : bạn ấn nút tắt photoshop mà quên k save à....cái lúc tắt mà hệ thống nó hỏi: đại khái là bạn có muốn lưu phải này hay không : Yes, No và Cancel ý....=> ấn No thì coi như xong..........thêm nữa là chính tay bạn tắt Photoshop mà...chứ có phải là do bị mất điện đâu mà đột ngột......????
    khanhdu1994id thích bài viết này
  3. socgia

socgia Thành viên cấp 1

Tức là mình đã lưu nó lại vài lần...thoát ra vô lại vẫn được..Chỉ có lần cuối đó khi mình đang làm thì máy đơ luôn...mọi thứ đều đơ...quạt quay nhanh, mọi thúe đều đông cứng kể cả bài hát đang nghe nó cũng kếu re re re mãi 1 từ...Lúc đó làm sao mà lưu được hả bạn, làm sao mà yes hay no...

Tức là theo lẽ thường dù file đang chạy ko được lưu thì nó vẫn còn lưu lại lần làm trước đó vì cứ cách 15ph mình lại Ctrl+S lại 1 lần....Thế mà sau khi đơ khời động lại nó mất file đó luôn
    Bạn nên đọc kĩ rồi hẵng trả lời chứ....
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Mìnhnghĩ PTS CS6 nó tự lưu dữ file nếu bị tắt đột ngột với lại từ trước đo Mình lưu nhiều lần rồi nên bấm nút power khời động lại...
    :)) mình ko hiểu tự lưu thế nào , khi bạn tắt đột ngột PS từ rút nguồn đến end tast nó đều hỏi bạn có save hay ko chứ ko có vụ tự lưu
  5. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Đối với cs6 khi chưa lưu ( tùy trường hợp ) thì khi tắt máy ,lúc mở pts lên lại nó tự động mở file psd mà mình chưa kịp lưu ( chả biết sao,lúc có lúc ko,nhưng trước đó mình đã lưu 1 lần rồi thì mới có tình trạng này thì phải

4000px ,nhẹ nhỉ :D
  6. HSP

HSP Thành viên cấp 4

.tmp (tmp là viết tắt của temporary) là file tạm được ps tạo ra làm nhiệm vụ nén dữ liệu trung gian tập tin PSD . bình thường thì khi bạn save 1 tập tin nào đó , hide ps xuống và truy suất vào nơi bạn lưu dữ liệu thì sẽ thấy file này và nó đc tự động xóa khi tiến trình lưu dữ liệu tập tin hoàn tất . việc cứu ở đây là không thể vì lỗi của bạn là ở khâu đóng gói tập tin , và khuyên bạn dành thời gian làm lại hơn là đổi đuôi .PSD :D

cái nì e hem biết chứ mọi lần tắt 1 tab nào đó hay end task ứng dụng thì nó đều bắt buộc hỏi mình save hay thoát
  7. socgia

socgia Thành viên cấp 1

Thanks bạn....thật là nản khi làm lại nhưng lằm mới chắc nó sẽ đc hơn...haiz.z.....
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

cái này có thể hao hao giống lỗi của mình vừa gặp hôm trước chăng
    http://forum.vietdesigner.net/threa...-bo-tay-toan-tap-roi.10328/page-2#post-163585
    câu trả lời mình thấy hợp lý nhất

9. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

chia buồn, vô phương cứu chữaO:-)
  10. socgia

socgia Thành viên cấp 1

Thanks all...^^...Đành phải làm lại vậy
    Đã tìm ra được phương án là làm lại
    CLOSE TOPIC - Tiễn khách
  11. phamthuydung

phamthuydung Mới đăng kí

bạn ơi. vậy đang làm mất điện liệu thì sao giờ. mở zư nào :((
  12. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Mất điện thì PTS Cs6 nó cũng tự lưu mà . Nhưng mà phải xem bạn có mở chế độ đấy ko đã
  13. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Làm sao để bật chế độ đó dc a Click.l0ve_93 ???
  14. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Hà Bơ Đối với phiên bản Cs6 trở đi thì Photoshop đã tích hợp tính năng này giúp người sử dụng không bị gặp trường hợp như mất điện, lỡ tay xóa bỏ file đang làm.

- Để chỉnh thời gian của nó nhấn Ctrl + K để vào mục thông số điều chỉnh: Tại tab File Handling -> File Saving Option tích vào Automatically Save Recovery Information Every chọn thời với 5, 10, 15, 30 phút đến 1 giờ. Chọn 5 phút là tốt nhất!
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/10/15
    Vũ Thị Nhung, hactyhonHà Bơ thích bài viết này.
  15. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Tức là cứ 5p là tự động Ps save 1 lần hã ? Hay nhờ, bây giờ mới biết :|
  16. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

Hà Bơ Haha kết cái câu " Hay nhờ bây h mới biết " <3
    Vũ Thị Nhung thích bài viết này
  17. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Bh mới biết thật mà :))))
    Nào giờ có mò mẫm gì mấy cái cài đặt đâu. Chỉ biết làm :D
  18. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

pts tự động save sau 5p , 10p , 30p ... Ctrl +k .... mần lại cho lẹ hé hé
  19. Vũ Thị Nhung

Vũ Thị Nhung Mới đăng kí

Em mở file ra thì thấy mất 1 nhóm layer - chắc do hôm trước xóa mà ko để ý nên bị xóa nhầm, em muốn tìm lại cái file auto-save trước trước trước đó nhưng mà ko biết nó lưu ở đâu, em đã thử dùng phần tìm kiếm của máy để tìm mà ko ra. Có khi nào nó ko có auto-save ko ạ? em dùng ps cs6 ạ

Ủng hộ diễn đàn