Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HOT] Hiệu ứng chữ mang phong cách game Super Mario 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng chữ' được đăng bởi b0yHN_96, 28/7/13.

Lượt xem: 11,175

1. b0yHN_96 Thành viên cấp 4

Mình đã test tút này và ok 100% bạn nào mắc chỗ nào thì cứ hỏi nhé :))

Đầu tiên các bạn tạo 1 file mới, kích thước thì tùy thích thôi :D, sau đó fill nền với màu đen nhé​
    Tiếp theo download font super mario về, gỡ chữ mà bạn muốn, sắp xếp sao cho đẹp tùy người làm ;)) < nhỡ là nếu bạn muốn làm nhiều từ thì mỗi từ để ở 1 layer riêng nhé, ví dụ super là 1 layer, psd là 1 và dudeland cũng vậy >​
    Giờ là lúc thêm 1 chút màu sắc cho những chữ cái, nếu bạn ko nghĩ đc ra màu thì save cái ảnh này về rồi lấy màu cũgn đc​
    Bi giờ chúng ta sẽ làm việc với từng layer một, ẩn background màu đen đi và ẩn nốt 2 layer chữ còn lại, chỉ để lại 1 layer mà ta chuẩn bị làm sau đó convert nó sag layer Smart Object​
    Nhân đôi layer mà ta đang xử lí lên 2 lần < ctrl + j >. Áp dụng hiệu ứng cho layer copy đầu tiên​
    Tiếp theo là đến layer copy thứ 2​
    Chọn cả 2 layer copy và lại convert nó thành layer Smart Object. Các bạn truy cập vào trag web này và download action tạo chữ 3D về, free nhé. Load Action đó vào ta sẽ có 2 action con trog đó, chạy action đầu tiên < cách sử dụng action cho bạn nào chưa biết http://vietdesigner.net/2011/12/cach-su-dung-action-trong-photoshop/ >​
    Sau khi chạy action sẽ ra chữ 3D như này​
    Sạu khi chạy xog nó sẽ tự động ra 1 layer background màu trắng, các bạn ẩn hoặc xóa nó đi cũng đc, tiếp đó các bạn tìm layer đầu tiên trog group "www.psd-dude.com 3D effect" < cái layer mà duy nhất trog group có hiệu ứng Color Overlay ấy > ẩn cái hiệu ứng Color Overlay này đi và sửa lại hiệu ứng Bevel and Emboss
    =>> ​
    Chuột phải vào layer mà ta vừa chỉnh sửa hiệu ứng và chọn Copy Layer Style sau đó các bạn tìm layer cuối cùng trog group, layer mà ko có chữ copy nào ấy và Paste Layer Style ra layer đó. Ấn lên trên và sag trái vài lần chúng ta sẽ có cái viền đằg sau, độ dày tùy các bạn​
    Làm giống như vậy với các từ còn lại. Để quá trình làm nhanh gọn và dễ dàng hơn, các bạn có thể nhân đôi các group 3d thành 1 file psd mới và chỉ việc mở các layer smart object và gõ text mới vào, sau đó bạn có thể sao chép nhóm trở lại vào tập tin gốc.​
    Cuối cùng chúng ta sẽ vẽ thêm shadow = cách tạo 1 layer mới < ctrl + shift + N > và chọn brush màu đen và vẽ 1 chút shadow ở dưới mỗi từ ở trên làm nó giống như đang ở nằm ở trên những từ ở dưới ​
    Kết Quả mà mình thực hành
    Tks 4 Watching

...
    tuanpro, Yến Mummi, sun_writer13 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

4. Ai Dung Nguyen

Ai Dung Nguyen Thành viên cấp 2

Đẹp đấy, thank bạn nhé.
  5. Kero VietDesigner

Kero VietDesigner Thành viên cấp 2

3D làm bằng action ;)) Dù sao cũng đẹp lắm, thanks :)
  6. Sun

Sun Mới đăng kí

tôi đã suýt té ngửa khi tí đọc nhầm dudeland thành durexland =))
  7. cbkratos

cbkratos Thành viên cấp 1

b0yHN_96: Bước làm stroke (pic thứ 4 từ trên xuống ko kể ảnh bìa) làm như thế nào vậy bạn, mình mới làm quen photoshop nên ko biết, bạn hướng dẫn cụ thể zùm mình phát, tks
  8. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

cbkratos thì bạn click đôi vào layer nó sẽ ra bảng Blending Options, chọn Stroke rồi thiết lập giống hình, vậy thôi
    cbkratos thích bài viết này
  9. cbkratos

b0yHN_96: Mình làm theo tut chữ đầu tiên thì ok, sang đến chữ thứ hai khi chạy action lại bị văng ra mất cả tab đang làm việc là sao vậy bạn? Khi chạy Action cho chữ đầu tiên thì hiện ra hộp thoại:
  10. b0yHN_96

11. cbkratos

b0yHN_96: rồi đấy bạn, chọn continue thì nó văng luôn, chọn stop thì được như hướng dẫn
  12. b0yHN_96

cbkratos mình cũng ko biết nữa, chưa bị dính cái này bh

Ủng hộ diễn đàn