Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HOT] Tổng hợp nhiều font chữ đẹp Việt hóa vừa cập nhật trên website Việt Font

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 7/10/14.

Lượt xem: 27,613,930

1. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

oánh dấu phát, tối dzìa gom hết :3
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

N.P >:P nghi phương kia, e lại muốn gây sự với a nữa phải không /:)
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Ai làm gì ông mà gây sự, mà sao đi đâu cũng thấy cái mặt ông :v :v
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

N.P -_- thế sao đi đâu cũng thấy cái mặt e, quản trị kinh doanh thì bơi vào đây làm gì :-w
  6. N.P

N.P Thành viên cấp 4

7. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

8. themen99

themen99 Mới đăng kí

Tuyệt vời
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hồng Sơnối zời ơi thích bài viết này.
  10. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

e dùng firefox nên search bằng cách kéo ảnh vào khung tìm kiếm ảnh của Gu gù. nhưng nó ra đúng 2 kết quả là 2 cái ảnh ở topic này với cả bên font.vietdesigner thôi. bó chiếu :))
    chắc tại nhiều text quá nên nó k lọc đc background :D
  11. vica11

vica11 Mới đăng kí

có ai bik font này tên gì ko giúp mình vơi
    facebook.com/photo.php?fbid=303043943217601
  12. Bờ Leo Xeo

Bờ Leo Xeo Mới đăng kí

13. greyie

greyie Mới đăng kí

font đẹp quá <3 <3 mình down font chữ về rồi, cơ mà sao gõ toàn bị thiếu dấu nhỉ :'( mà các font trên này thì dùng bộ gõ nào nhỉ? mình dùng Unicode tổng hợp, nhưng gõ vào PTS toàn thiếu dấu thôi à :-?
  14. Vi Damn

Vi Damn Mới đăng kí

Máy chưa root coa dùng được không nhỉ ?
  15. Vi Damn

Vi Damn Mới đăng kí

Máy chưa root có dùng được không ạ ?
  16. Ngọc Chu

Ngọc Chu Mới đăng kí

Mình mới học về typography nên minh ko biết là những phông ngày để tải về máy tính hay smartphone và cách sử dụng mấy font này. Bạn nó có thể giúp mình không ? Cảm ơn nhiều
  17. henrynguyen123

henrynguyen123 Mới đăng kí

các bạn ơi cho mình hỏi ngu cái
    mấy font chữ này mình tải về máy rồi làm thế nào nữa để sử dụng thiết kế trong corel. t mới học corel nên chưa biết nhiều
  18. xoloko

xoloko Banned

các bác cho em hỏi tí TpKEtfc.jpg cai nay la font hay brush a.neu la font thi la fon gi a
  19. leeyue96

leeyue96 Mới đăng kí

Xoloko đấy là glyph bạn ơi
    nó ở trong bộ font này, mình đoán thế
  20. Doanh Design

Doanh Design Thành viên cấp 1

bạn henrynguyen123 ơi đầu tiên bạn cài fonts vào máy, để cài thì bạn chọn font cần cài click phải vào file có phần mở rộng là *.rtf hoặc *.otf hoặc *.pfm sau đó nhấn install (riêng với fonts có phần mở rộng là *.pfm bạn phải tải kèm theo file là có phần mở rộng là *.pfb và cùng tên với file *.pfm này và bạn chứa cùng thư mục trước khi cài đặt, thì fonts này mới sử dụng được. VD: nếu mình thích cái font mang tên VNIAllegie thì lúc này mình phải tải cả 2 file mang tên như sau: VNIAllegie.pfm và VNIAllegie.pfb và bỏ cùng thư mục sau đó đó mở file VNIAllegie.pfm tiến hành cài bình thường như những fonts có phần mở rộng *.rtf và *.otf ) ngoài ra còn một vài loại fonts như font hệ thống nhưng mình ko để cập ở đây, và đó là 3 dạng thông dụng nhất hiện nay. Những fonts Việt Hóa thường thì đa số sử dụng bảng mã là Unicode nên bạn chỉ cần mở bộ gõ chọn bảng mã Unicode và mở corel đánh chữ bình thường và chọn font mà bạn muốn chọn, rất đơn giản. Chúc bạn thành công.<:-P

Ủng hộ diễn đàn