Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HTML/CSS] Làm sao để menu không tự động xuống dòng khi cửa sổ window bé lại?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi NewBieBR, 21/9/14.

Lượt xem: 9,974

1. NewBieBR Thành viên cấp 1

Mình đang tập viết 1 website, đến đoạn viết menu thì mình gặp 1 trường hợp khá khó chịu đó là hễ kéo cửa số window nhỏ lại thì cách mục trong menu tự động xuống dòng để phù hợp với cửa sổ nhưng mình thì lại không muốn vậy. Trước mình có viết 1 đoạn code menu khá đơn giản thôi nhưng k gặp trường hợp như vậy, h mình đã thử viết lại y chang nhưng lại bị :(

ul {
    position: relative;
    left: 123px;
    top: 321px;
    }

ul li {
    style-list: none;
    }

ul li a {
    display: block;
    padding: 1px 2px ;
    float: left;
    }

Ví dụ cụ thể lại web vietdesigner nhà mình, các bạn nhìn lên góc bên phải của menu. Chữ thông báo bị cắt đi và đồng thời hiện thanh scrolling ở dưới. Còn ví dụ web mình thì chữ thông báo tự động nhảy xuống dòng nhỏ đến đâu cũng k hiện thanh scrolling và chữ xuống 2 3 4 dòng :(. Bạn nào biết cách khắc phục xin hướng dẫn cho mình với

...
  2. trantuananh.info

trantuananh.info Thành viên cấp 2

Cho cái ul thêm thuộc tính width với giá trị nhất định nhé
    Ví dụ:

ul {width: 800px;}
    NewBieBR thích bài viết này
  3. NewBieBR

NewBieBR Thành viên cấp 1

Ôi được r @@, cảm ơn bạn nhiều, mày mò nãy h mà mới hỏi phát đc liền.

Ủng hộ diễn đàn