Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách tìm hình có bản quyền - và có thể dùng free

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi skylla25, 22/4/15.

Lượt xem: 20,877

1. cquan1989

cquan1989 Thành viên cấp 1

Mới mò đọc thử mấy vụ này, cũng thấy ớn ớn, cơ mà nhỏ lẻ cò con như mình chắc tụi nó cũng chả rảnh mà kiện, chỉ có mấy ông in ấn lớn mới sợ thôi.
    Còn nữa,đọc trên điều khoản của shutterstock nó chia làm 2 loại giấy phép quyền hạn 1 cái là Standard, 1 cái là Enhanced.
    mua = Standard hình như chỉ đc phép sữ dụng cho cá nhân bạn, làm ra thành phẩm thôi, ko đc bán lại cho người khác
    Enhanced thì đc phép nhiều hơn và cho phép bán lại.
    đại loại thế.
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

cquan1989 cái Standard cho b dùng một lần, còn cái giấy phép kia cho b dùng nhiều lần, cả hai đều cho b dùng cho mục đích thương mại. theo khả năng trình gà của m thì m dịch được như vậy.
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

drax : Mình cũng hok cần mua bảng quyền làm gì, thấy hình nào ngon, là zớp luôn, (sài cá nhân) ! he he ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 20/10/18
  4. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

:thanks. Nhưng mà nếu bạn làm cho cty thì đề nghị cty mua đi cho nó chuyên nghiệp.
  5. ruaden4

ruaden4 Thành viên cấp 1

Cám ơn đã hướng dẫn, trước giờ toàn search image trên Google về xài, đâu biết vụ tìm hình có bản quyền thế này đâu.
  6. Miss Hiền

Miss Hiền Banned

thi thoảng cũng cần tìm 1 vài hình phù hợp mà cũng lo ve bản quyen, cám ơn bác đã chia se

Ủng hộ diễn đàn