Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn biến ảnh thật thành tranh vẽ màu bằng Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng hình ảnh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 26/5/14.

Lượt xem: 225,750

1. kemradituan

kemradituan Thành viên cấp 2

trời...k thể vẽ nổi cái mắt luôn ..
  2. hồ đức lương

hồ đức lương Mới đăng kí

cho cái video cho dể hiêu thím
  3. caivotam

caivotam Mới đăng kí

chủ thớt ơi mình không dùng loại Brush nào để vẽ mắt và miệng ( nhất là lông mi ) ,xin bác chỉ e cách sử dụng Brush . thanh viên mới nên không biết gì rất mong mọi người hướng dẫn . xin cám ơn
  4. LUU NHƯỢC AN

LUU NHƯỢC AN Mới đăng kí

Các bác gạch đá thoải mái, càng nhiều càng tốt
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. hoanganhpocolo

hoanganhpocolo Mới đăng kí

Đánh dấu lâu rồi mà bữa nay mới làm. Thanks chủ thớt nhìu.
    Bài viết rất hay.
  6. tieubichlx

tieubichlx Mới đăng kí

Hay quá!!! Rãnh cho thêm cái video chỉ dẫn với ^^
  7. vn.minerva

vn.minerva Mới đăng kí

bước 6 quá thốn @@
  8. tran_dat_96

tran_dat_96 Thành viên cấp 1

Ảo diệu thế bác :'(. Cơ mà bác có thể viết chi tiết hơn cho mn theo được không :((((((((((((
  9. suchultringuyen

suchultringuyen Thành viên cấp 1

đẹp wa bác. :D
  10. tmtnghiaseo

tmtnghiaseo Mới đăng kí

quá đẹp,phải thực hành thôi heheh
  11. Seven Up

Seven Up Mới đăng kí

Mình cũng đang tập tành thủ thuật chuyển từ hình chụp sang tranh vẽ nè, thì mình thấy đa số cái này khó nhất là cải tạo, trang điểm cho phần đôi mắt, cái miệng và bộ tóc. Theo mình hiểu cái thường dùng để chuyển từ hình chụp sang hình vẽ nhằm tạo một khung tranh đẹp như ý mang phong cách của trung hoa và để quảng cáo mấy poster, banner game. Nếu ai từng là game thủ thì sẽ thấy rất nhiều những mẫu mã này.
    Mình cũng đang bí như ở bước 6 hay vẽ bất cứ thứ gì về đôi mắt, mái tóc, ý kiến riêng của mình nếu ai vẽ thành nguyên bức tranh mà những chỗ quan trọng không được như mong muốn, chúng ta có thể tạo 1 file new, tập vẽ phần đó cho nhuyễn tí òi vẽ lại trên bức hình đó vì thủ thuật này nó thuộc dạng đồ nét Brush lên tấm hình. Cũng như các bác kia nói khi luyện thành công đôi tay vẽ pen của mọi người sẽ rất là mềm mỏng như ông đồ trẻ vậy.
    Chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi, nếu có gì sai xót xin mọi người thông cảm bỏ qua cho.
  12. zenki136

zenki136 Thành viên cấp 1

"download các brush chuyên về vẽ tóc trên mạng"

các brush này là các brush gì liệt kê tên hoặc đưa link cho em luôn đi mod
  13. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

quá đẹp :D
  14. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

15. nguyendovan

nguyendovan Thành viên cấp 1

TBr3yud.jpg góp vui với các bác ạ
    Seven Up, Phạm Hữu Dưtranvan.muon thích bài viết này.
  16. Trần Trí Tri

Trần Trí Tri Thành viên cấp 1

mình có cách này khá hay =))~ ở bức vẽ mắt và vẽ miệng bạn nào khó vẽ cứ lên bác gu gồ seach mấy thể loại vẽ như vầy r tìm cái miệng hay đôi mắt nào phù hợp. cắt và ghép thôi ạ :ar!
  17. LUU NHƯỢC AN

LUU NHƯỢC AN Mới đăng kí

Cố gắng làm giống Admin mà không ổn lắm :(
  18. seo466vn

seo466vn Thành viên cấp 1

hay... 1like cho ad

Ủng hộ diễn đàn