Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách đăng ảnh, tránh lỗi hiển thị ảnh trên diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 2/7/12.

Lượt xem: 54,595

1. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Lâu nay không Đăng ảnh lên 4rum ! Để mình Test thử cái ảnh xem sao ! :D
    Anh em nào Không thấy ảnh thì cứ nói & Hướng dẫn lại cho mình cách Up ảnh nhóe ! ;;);;);;)

2. lee_suki

lee_suki Thành viên cấp 2

tập up ảnh..!!!
  3. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ếch rồi :v :v
    choi min kiCX Tỏi thích bài viết này.
  4. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Mình cứ tải ảnh lên facebook rùi lấy link chèn vào là ok hết , vĩnh viễn ko bào giờ thấy ếch, trừ khi xóa ảnh trên facebook.
    choi min ki thích bài viết này
  5. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Ếch rồi, mình cực ghét cái host này! Mình sài photobucket chưa bị lỗi bao giờ!!!
  6. xuangiang1011

Cơ mà chất lượng ảnh giảm đi rõ rệt :(
  7. Hổ Báo VietDesigner

- Ếch là sao hả 2 bạn hiền ? :O
    - Tại sao vẫn thấy bức ảnh Nude của mình là sao nhỉ ? :D
    Giải thích giúp mình đi các bạn, mình không hiểu chi hà ! :O:O
  8. xuangiang1011

Là tại vì bạn là con ếch, up hình con ếch lên tính troll người hả ;))
  9. Winter16

Ko chỉ riêng mình thấy con ếch mà còn nhiều người thấy con ếch! Còn ảnh nude của bạn mà như zậy thì mình chịu thua @-)
    Host của bạn rất dễ bị lỗi, nên khi hiển thị chỉ thấy mỗi con ếch đặc trưng thôi. Vote đổi host!
  10. Hổ Báo VietDesigner

- Vậy ha ! Xin cao nhân chỉ dạy cho mình 1 vài host up ảnh Chất lượng mà không gặp lỗi được không nhỉ ??? :D
    - Mình vẫn thấy ảnh Hiển thị rất đẹp thế mới kì lạ ha ! :)
  11. xuangiang1011

Bạn để ý kĩ lại host của ổng ấy đi thì rõ, picsharevn chứ có phải imageshack đâu 8-}
  12. Winter16

Ôi loạn cả não 8-} Có mỗi vấn đề up ảnh mà cũng khó khăn thế cơ àh @-)
  13. xuangiang1011

Ổng ý troll đấy =))
  14. thaituan_boy_dt

Đăng lên web mà. đâu phải up file gốc lên để mọi người dow về xài. Mình lấy yahoo 11.5 chụp ảnh màn hình và up lên facebook file rất nhẹ sau đó lấy link chèn qua Forum .
    Lần trước mình có viết bài: http://forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-tao-lan-da-trang-min-chi-voi-5-buoc-don-gian.4748/
    nhiều bạn nói hình mình chỉnh bị răng cưa nhưng ko phải như thế. Mình chụp bằng yahoo lên chất lượng hơi kém nhưng xem trên web vậy là được rùi. xuất hình to, rõ nét thì nặng lắm:D
  15. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nếu chỉ là ảnh minh họa hay đại loại thế thì cũng ko cần bắt buộc ảnh chất lượng, up qua Facebook cũng tốt, nó giảm chất lượng nên nhẹ và load nhanh, ít khi nào die :)
    thaituan_boy_dt thích bài viết này
  16. Mit To Lo

Mit To Lo Thành viên cấp 2

Cùng vấn đề, mình đang cần hỏi chuyện này :| , ban đầu mình tưởng Tên -> tên thật , ghi pà tên vô :|
  17. thaituan_boy_dt

đúng ý mình luôn:D
  18. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nếu ai muốn đổi tên có thể inbox admin để nhờ đổi, tuy nhiên chỉ đc đổi 1 lần duy nhất, cần phải suy nghĩ để đổi...mình ko đổi nhiều lần để tránh forum bị lộn xộn và thành tiền lệ :)
  19. xuangiang1011

Đúng như lời admin nói, ảnh để minh họa thì không sao nhưng ảnh blend giúp các bạn trong 4r mà up lên đó thấy màu sắc giảm rõ rệt :(
  20. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Mò k ra cách lấy link ảnh từ dropbox ad ơi! Có thời gian thì hướng dẫn với nhé! Đa tạ nhìu!

Ủng hộ diễn đàn