Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách đăng ảnh, tránh lỗi hiển thị ảnh trên diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 2/7/12.

Lượt xem: 70,083

1. vitchienbai

vitchienbai Mới đăng kí

Những bài viết mang tính đóng góp, hướng dẫn đúng là sử dụng cách này thỳ sẽ ko ổn :-B
    Tuy nhiên mình thấy ở đây phần lớn những nick chưa biết đăng ảnh là nhờ vả làm ảnh, mục đích của họ là đăng được tấm hình ngay và luôn :D còn sau này thế nào họ chắc chả quan tâm :-/ thế nên chấm chấm chấm :))
  2. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Đúng vậy,chính vì họ không quan tâm là hình sau khi post xong,dc làm ok thì ko liên quan nữa,nhưng vì nó được úp lên trang kém chất lượng,lại chưa được đăng ký acc nữa nên mức Die rất cao,và từ 1 người rồi tới người trích dẫn hình đó,rồi người khác cũng làm cách đó cho nhanh,thành ra diễn đàn sau này toàn 1 đóng rác hình ảnh bị Die hết à :D,đúng ko bạn .Vì vậy để tránh tình trạng 4rum toàn hình Die,mà người chịu ảnh hưởng nhất chính là 4rum sau này sẽ toàn là hình lỗi,những người hướng dẫn mem mới sẽ chọn cho họ 1 host úp ảnh tốt hơn,tuy hơi lâu 1 tý nhưng nó ổn định lâu dài .

Với cách hướng dẫn của bạn.thì chỉ cần sau bước 4,nó hiện ra trang upanh hình của mình,bạn chỉ cần copy dòng Link Chèn diễn đàn và pass trực tiếp vào bài viết và ok là xong,ko cần rườm rà thêm ha.
    Dù sao cũng rất thích những người có lòng mang tính đóng góp như bạn ,cùng phát huy nhé ;) :like:
  3. Đăng Khùng

Đăng Khùng Thành viên cấp 1

4. Sang nôbiti

Sang nôbiti Thành viên cấp 2

5. Sang nôbiti

Sang nôbiti Thành viên cấp 2

6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Video die từ đời nào mà vẫn chưa Fix !
    Mấy em hỏi mình mà khong dẫn Video cho em nó coi đc !
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Hehe, đang busy quá, sẽ cố gắng update sớm :D
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  8. MI6

MI6 Mới đăng kí

Em dùng firebug lấy link ảnh của mình trên fb chèn qua được không vậy anh :D
    Ps: àh, em có đọc lại rồi, hình như ok anh nhỉ, thank anh :D
  9. Phạm Hữu Dư

Cần gì dùng firebug mắc công thế! Nhấp chuột phải vào ảnh chọn copy và paste cái ảnh ra khung soạn thảo là được ;)
  10. meomeo.123

meomeo.123 Mới đăng kí

11. rstone

rstone Mới đăng kí

Thử xem :-? mà vid hướng dẫn bị khóa rồi admin ơi
    Nó bảo The YouTube account associated with this video has been terminated due to multiple third-party notifications of copyright infringement.
    pinkberry thích bài viết này
  12. pinkberry

pinkberry Thành viên cấp 2

khó quá đi thôi,em làm hoài mà không được là sao
  13. ILovePhotoshop

Xem hướng dẫn :
  14. pinkberry

huhu.sao không được vậy
  15. ILovePhotoshop

vậy thì sao mà dc hả ? http://imm.io/jpg
    đây mới gọi là link ảnh nè bạn .

sau đó copy dòng link đó .bỏ vào cái này nè .

Code:
    [img]link vừa copy bỏ vào đây[/img]

Ví dụ :Mình sẽ thay link phía trên bỏ vào giữa cái dưới kia

Code:
    [img]http://www.thuvientinhoc.vn/uploads/posts/2010-08/1282384119_10on39j.jpg[/img]

sau đó nhấn nút gửi bài là được .
  16. Phạm Hữu Dư

Chèn ảnh thôi mà làm gì có code tè le dư thừa ra thế kia?
  17. ILovePhotoshop

à ko,lúc đầu N sợ bạn ấy ko hiểu nên cho In đậm lên nên nó hiện ra vậy ấy mà,fix rồi
  18. pinkberry

có ai gia sư môn photoshop này tại gia k ah :(((((
  19. Lê Nguyễn

Lê Nguyễn Thành viên cấp 2

trong photobucket Zip mình nhập thế nào ad ơi .phần username em phải nhập thế nào mới dk ạ :D ví dụ như em nhập "Le Nguyen" ko dk đó ad :D giúp em với ạ
  20. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn ko biết đăng kí acc nữa à?

username nhập dính liền :|
    Lê Nguyễn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn