Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách đăng ảnh, tránh lỗi hiển thị ảnh trên diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 2/7/12.

Lượt xem: 70,483

1. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đăng ký acc mà bạn cũng ko biết àh? Trước giờ sử dụng internet chưa bao giờ đăng ký cái gì sao?
  2. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Anh Dư ơi sao anh ko cho cái kiểu Brown ảnh luôn lên rum. Đỡ phải lấy link p0st diễn đàn. Lâu ra mà lắm lúc e ngại p0st chỉ vì cái đó đó.
    Làm như kiểu Fb đó a :)
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Tài nguyên 4rum có giới hạn !
    Chen SirO thích bài viết này
  4. Lê Nguyễn

Lê Nguyễn Thành viên cấp 2

dạ phần Zip code đó anh .em hk bít nhập cái gì hết :D
  5. Phạm Hữu Dư

Bây giờ có rất nhiều host ảnh up và lấy ảnh rất tiện lợi và nhanh chóng, nó ko khác gì up ảnh trực tiếp trên forum! Up trực tiếp trên forum cũng đc tuy nhiên nó làm hao tốn tài nguyên của diễn đàn! A muốn diễn đàn đc tối giản hết mức để hoạt động đc nhẹ nhàng hơn, và tránh bị nặng nề bởi số lượng ảnh up lên của thành viên :)

Tuy nhiên đang nghiên cứu 1 cách up ảnh trực tiếp từ diễn đàn nhưng lấy ảnh từ host ảnh khác, nếu thành công thì sẽ rất tiện lợi :)
    Chen SirO thích bài viết này
  6. Phạm Hữu Dư

Zip code thì nhập đại số nào đi, ko thì lên Google tra thành phố bạn ở, và lấy zip code thôi! Ví dụ ở TPHCM thì có zip code là 70000
    Lê Nguyễn thích bài viết này
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn này đùa à? mình thým dư chịu tiền duy trì chứ có fải cả 1 côg ty đâu! Host cá nhân nào chịu cho nổi...?
  8. Chen SirO

Mình ko biết . Biết thì mình đã ko ns
  9. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Làm thêm 1 bài hướng dẫn ngắn gọn cho mem mới :D
    pinkberry thích bài viết này
  10. Chen SirO

Bạn trở về Trang 1 đi. Có hướng dẫn cụ thể đấy
  11. pinkberry

pinkberry Thành viên cấp 2

diễn đàn chuyên về ảnh ọt như thế này anh nên tim cách để các thành viên up ảnh nhanh chóng và tiện lợi nhất anh ah
  12. Phạm Hữu Dư

Diễn đàn chuyên về ảnh ọt mà thành viên ko biết cách up ảnh thì tốt nhất ko nên tgia diễn đàn làm gì!
    nishigami thích bài viết này
  13. pinkberry

heyyyyyyyyyyyy em góp ý chân thành mà anh,em đã rất cố gắng đăng ảnh mà có được đâu,và rất nhiều bạn đang gặp rắc rối như em ma.......anh nói vậy mất quan điểm quá=;:-/
  14. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Nói thật chứ thao tác up ảnh là việc đơn giản nhất rồi. Bạn chỉ cần nhìn lên vài post cũng có 1 cái hướng dẫn đấy (#149). Chẳng lẽ đọc cả 8 trang mà không làm được cái việc đơn giản đó à.
  15. pinkberry

:-s với người mới thì là cả vấn đề đấy anh ah........
  16. Phạm Hữu Dư

Diễn đàn về công nghệ, lại có hướng dẫn rõ ràng! Thế mà việc up ảnh mà cũng ko biết, đừng đổ thừa mới cũ gì ở đây cả, các bạn học đồ họa, học làm ảnh mà ko biết nỗi việc lấy 1 link ảnh thì tôi ko khuyến khích các bạn tham gia diễn đàn làm gì! Diễn đàn cần những member chất lượng biết sử dụng Google để tìm kiếm những gì chưa biết!
  17. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Từ trang 1 -> 8 của topic này có ít nhất 5 cái hướng dẫn để up ảnh lên forum. Nếu đến thế mà còn không làm được cái việc đơn giản đó thì mình nghĩ nên đi học tập đọc lại trước đã. :)
    pinkberry thích bài viết này
  18. pinkberry

:((vâng...các anh cứ đợi đấy..............rồi em sẽ mò ra bằng được cho mà xem:-<
  19. pinkberry

20. pinkberry

<:-P ô.....la...... la được rùi nè :Pcảm ơn các đại ca khó tính nhóe ;):x

Ủng hộ diễn đàn