Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách để ảnh số điện thoại như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mai Nhật Linh, 15/10/16.

Lượt xem: 1,609

1. Mai Nhật Linh Mới đăng kí

Em chào các bác, tình hình là em dân seo chỉ biết tí ti về photoshop, nay em đang phải đóng số điện thoại cho các sản phẩm của khách, khách thì yêu cầu để số điện thoại như trong hình, em thử vài hiệu ứng stroke rồi inner shadow các kiểu nhưng không giống, mà cũng biết hỏi bác google thế nào cho chính xác, vậy em post lên đây, bác nào ngang qua thì chỉ giúp em, em không phải dân designer nên đừng chửi em ngu na các bác. Thanks all

...
  2. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Tìm hiểu thêm về: Shape (vẽ nền đỏ), Layer mask (tạo độ mờ 2 phía cho nền đỏ), Drop shadow (đổ bóng nền đỏ và sđt)
    Mai Nhật Linh thích bài viết này
  3. Mai Nhật Linh

Mai Nhật Linh Mới đăng kí

Cảm ơn bạn, nhưng mình còn gà quá, mò mãi không thấy mấy cái bạn chỉ :((
  4. thiduong

thiduong Thành viên cấp 1

Dùng gradient , loại radial thi fai trong là đỏ ngoài nhạt ( trắng từ từ ), chỉnh gradient chỗ trắng opacity xuống là 0 nhé, rồi kéo chỉnh cho phù hợp , ở dưới cái bóng cũng làm như vậy rồi dung Effect - > Blur, cho nó nhè đi cho phù hợp
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. BeeBoo

BeeBoo Thành viên cấp 1

Bạn xử lý xong hình ảnh rồi hãy thêm số điện thoại.
    Tạo vùng chọn (tốt nhất trên layer mới), chọn tiếp Layer > New Fill Layer > Gradient
    - Gradienr chọn màu cho nền số ĐT
    - Style chọn Reflected
    - Angle chọn 0
    Phần nhập số còn lại chắc bạn làm được đúng không.
    Xem thêm file kèm nếu cần nha
    LINK
    tranvan.muonMai Nhật Linh thích bài viết này.
  6. Mai Nhật Linh

Mai Nhật Linh Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn rất nhiều, cảm ơn bạn BeeBoo xinh gái nhé, mình đã làm được rùi
    [​IMG][/IMG] :-bd

Ủng hộ diễn đàn