Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách làm Nến Phát Sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi lucyfer, 20/3/13.

Lượt xem: 46,228

1. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

à quên mất đấy...muốn thơm cũng rất dễ...tùy xem thơm nhẹ hay thơm ngào ngạt mà bạn cho thêm tinh dầu..loại tinh dầu công nghiệp ý...hjhj...mình làm chỉ có 1 lần nên ko có ý bán ý
    thuận chuối thích bài viết này
  2. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

mình chỉ làm để tặng với chỉ làm 1 lần...có chăng ng đc tặng mang bán thui hihi
  3. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Chỗ em thì tìm nguyên liệu cũng khó . Thôi chắc về dùng nến trắg xài tạm vậy . .. hj hj :)
  4. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

nếu làm ít thì ko tốn kém mấy đâu mà...2 cây nến trắng to chỉ có 25k thui hjhj
  5. Tiny Panda

Tiny Panda Thành viên cấp 1

ai biết chỗ nào bán bấc nến ở HN k
  6. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

chính cái chỗ ngta bán sáp nến cho bạn đấy..hoặc đơn giản là mua nến về đập ra lấy lõi ^^
  7. Alice Anh

Alice Anh Mới đăng kí

Bạn ơi cho mỉnh hỏi >_< Nếu mình mua 1kg sáp thì làm được bao nhiêu cây nến kích thước giống như vậy? :)
    lucyfer thích bài viết này
  8. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

jhjh
    thứ nhất là 100% khi làm xong bạn sẽ có nến vụn vì rất khó để đúc tròn trịa vuông vức được nên khi cân để đúc bạn nên đúc dư 1 ít...
    thứ hai là nếu đúc giống của mình thì bạn mất tầm 350 đến 400gram...thì 1 cân nếu đúc khéo thì đc 3 cây bạn nhé
  9. thuydung

thuydung Mới đăng kí

mình thấy cái nay cũng hay mà độc đáo nhưng mình không hiểu lắm ở cái chỗ nếu nhét đèn led vào bên trong nến oy đốt nến như thế thì cháy được 1 thời gian nến sẽ đốt cháy luôn cả đèn led chứ. cây nến sẽ hok xài được đến khi còn vài cm đúng không bạn
  10. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

đẹp quá........................
  11. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Đã làm thành công . Xin tóm tắt cách làm của chủ thớt .
    Nấu chảy nến đổ vào khuôn làm từ lon bia
    Cho sáp màu để tạo màu . (Kinh nghiệm cá nhân :ko cho quá nhiều không sáp sẽ ko tan đọng ở đáy lon )
    Khoét lỗ ở đáy nến để cho đèn led đèn led sẽ cách bấc nến 1 đoạn nê ko lo cháy đèn led . Lưu ý : khi đổ xong thì nến sẽ lõm lại ở giữa :D
    Và chế thêm cái đế và nối dây điện .
  12. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

thuydung cảm ơn bạn đã quan tâm và mình trả lời bạn thế này...ví dụ cây nến cao 10cm thì sẽ có khoảng 7-8cm là để chưa đèn led và còn lại là 2cm nến để đốt...cây nến sẽ duy trì đc tầm 2-3 tiếng đốt...mỗi lần đốt gần hết thì mình đỏ thêm nến vào...và chính vì có đèn thì sẽ hạn chế nến cháy vì thế chủ yếu là thắp bằng đèn led thì nến sẽ đep hơn nhiều
  13. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

baoquan287 thank bạn na ^^
    thuận chuối up ảnh cho ae xem đi bạn hjhj
    những cái bạn nói hoàn toàn đúng nhưng chưa đủ, mình bổ sung thêm là
    thứ nhất bạn cho bao nhiêu màu sáp cũng đc, ko lo đọng vì nến nóng chảy cũng sẽ làm cho sáp tan chảy theo dùng que hay đũa khuấy đều lên là xong...
    thứ hai là để nhét đèn led mình thường là khuôn 2 lớp: lớp ngoài chính là cái lon bia..lớp trong là 1 cái lon bia bỏ 2 đầu cắt dọc để có 1 tấm vỏ bia xong cuộn lại sao cho khi để trong vỏ lon bia thì 2 lớp cách nhau tầm 1cm...cách này sẽ làm cho bề mặt bên trong của nến sẽ mịn ánh sáng đèn led đi qua sẽ nhiều hơn...với lại nếu khoét nến để cho đèn led vào nếu mạnh tay sẽ làm vỡ cây nến.
    thứ ba là nếu nến lõm thì đúc thêm vào chỗ lõm còn ko thì gọt tới khi nào bằng thì thôi...thường thì mình đúc cây nến dài hơn dự tính 1,2cm để gọt đi
    thank bạn đã quan tâm
  14. vu quy don

vu quy don Mới đăng kí

that su wa dinh? nha` e lam' nen' nen ban' sap nen tai me linh ha noi,ai co nhu cau thi pm e 0976364836,ve nha` phai thu moi duoc,nhung cho~ e k co den led,den that,anh admin bai viet vip wa,thank a ,e da pit them nhieu dieu
  15. vu quy don

vu quy don Mới đăng kí

ak anh oi,anh o cho nao` ha` noi.khi nao co dip e den cho~ a,e xem truc tiep cho de
  16. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

vu quy don mình tặng mất rồi...bạn mua nến ở mấy phổ cổ trên bờ hồ, đèn led ở mấy cửa hàng đồ điện ^^
  17. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

sức sáng tạo của con người :!. mình định làm theo nhưng chắc khó lắm nên thôi @@
  18. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

ongnoicb151 cực dễ nhé bạn...ko quá khó đâu :)
  19. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

bạn mất bao nhiêu time để làm xong cái này?? và chi phí hết bao nhiêu? lucyfer
  20. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

ongnoicb151
    ờ mình xem nào...2 kg sáp 150k, đèn 2m 80k, mỏ hàn 80k, que dè lưỡi 1 hộp 40k, sáp màu 10k, các thứ linh tinh 100k => tầm 500k gì đấy bạn ạ...vì mình còn phải đi học nên ít có tgian làm rông dài mất 3 tháng...còn bt chắc 15-20 ngày thôi

Ủng hộ diễn đàn