Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách làm Nến Phát Sáng

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi lucyfer, 20/3/13.

Lượt xem: 46,199

1. vu quy don

vu quy don Mới đăng kí

o`.ha noi cung dat nhj.2kg e ban co' 100k
    lucyfer thích bài viết này
  2. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

vu quy don ừ vì mình mua lại tinh lọc, ko cặn, màu trắng trong...loại kia màu đục pha ko lên màu với lắm cạn...mà ở hn ban ko biết...ở bờ hồ, khu phố cổ...đắt nhất hn luôn...cái gì cũng đắt kể cả nến :(
  3. Vũ Vật Vã

Vũ Vật Vã Thành viên cấp 2

Quá sáng tạo ;))
  4. crystalnguyen03

crystalnguyen03 Thành viên cấp 1

cái này bác sáng tạo ghê
  5. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

6. Tien238lnd

Tien238lnd Mới đăng kí

Hihi, cám ơn Lucifer nhiều nhiều ^^
    Mấy cái ảnh ni là tụi mình làm xong bữa trại 26/3 đó. Chừ có dịp lôi ra xem lại, nhớ tới 4rum nên up lên coi như lời cảm ơn hehe
    Cũng k đẹp lắm vì là lần đầu làm và thời gian quá ngắn ^^
    [​IMG][​IMG]
  7. Tien238lnd

Tien238lnd Mới đăng kí

ầy gù, ảnh trên FB k up đc à ??? hic.
    Thôi mình để cái link lại, ai thích thì vô coi like ủng hộ :P
    facebook.com/photo.php?fbid=621856797831306
    facebook.com/photo.php?fbid=622259747791011
  8. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

Tien238lnd nội dung ảnh đã bị xóa rồi thì xem sao giờ
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

10. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

11. Tien238lnd

Tien238lnd Mới đăng kí

có bị làm sao đâu nhi? mình vẫn xem được bình thường mà.
    cái đó là link phải copy lên chơ mình k để chữ www. vì mình chưa được share link :v
  12. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

13. nongducvan

nongducvan Mới đăng kí

[​IMG][/IMG]
    Đây là tác phẩm của mình đây ạ. Đầy khó khăn nhưng đã làm được, hi
  14. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

nongducvan mình có chút góp ý :) cây nến của bạn rất tuyệt nhưng còn 1 số chi tiết như nến có vẻ chưa đc tỉ mỉ gọt bớt phần đầu nhìn cho gọn, rồi chắc bên trong bạn khoét chưa nhiều nên chỉ có 1 nửa cây nến sáng rõ, mấy cái châm li ti kia chắc là kim tuyến à...bạn rắc vào nhưng ánh sáng hắt từ trong ra có vẻ ko đc hiệu quả rồi ;) màu xanh này bạn pha chế nhìn phê quá :) tuy bề mặt có hơi hơi ko nhẵn nhưng như thế là quá ổn ;) hóng các cây nến sau
  15. KENZO_HB_1997

KENZO_HB_1997 Mới đăng kí

mọi người ơi cho e hỏi với,e cũng vừa làm một cái nến phát sáng như thế nhưng dùng thử 1 tối thì do LED nóng quá nên nến có dấu hiệu bị chảy,giờ e phải làm thế nào ạ??????????
  16. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

KENZO_HB_1997 cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, mình xin đc góp ý bạn như sau
    - thứ nhất là do đặc thù là nến dễ nóng chảy nên bảo quản cũng như tiếp xúc vs nó phải là nhiệt độ thường..đèn led cho rất nhiều loại, bạn chọn loại đèn led màu trắng, loại nào ít tỏa nhiệt thì càng tốt.
    - Thứ 2 là bên trong đèn, ví dụ bạn khoét 1 khoảng trống đường kính 3cm thì đèn bạn gắn vào đường kính chỉ tầm 1,5-2cm thôi.. đừng sát vào nến
    - Thứ 3 là mình ko rõ bạn thắp 1 tối là bao lâu, nhưng vì đây là 1 loại nến đặc biệt nên chỉ dùng những lúc đặc biệt thôi, ko dùng như nến bt đc, như là sinh nhật hay 1 dịp gì đó, chỉ thắp 1-2 tiếng xong cất đi là dùng đc lâu bền.
    __giờ cách khắc phục là bạn sửa lại hệ thống đèn và mang nến để chỗ nào đó nhiệt độ mát mẻ để không bị chảy nữa.
  17. dongthiloan

dongthiloan Mới đăng kí

bạn cho mình hỏi phải đục lỗ dưới nến để cho ống nước đã quấn đèn led phải không, phải hàn như thế nào để đèn sáng ,
  18. lucyfer

lucyfer Thành viên cấp 2

dongthiloan đúng rồi bạn ạ. Phải đục lỗ thí ms đưa đèn vào trong. Đèn thì nó có 2 đầu âm đương. Bạn cứ thử trc xem nếu sáng thì hàn thôi :)
  19. Nobita Ngốc Nghếch

Nobita Ngốc Nghếch Mới đăng kí

đẹp đấy thằng bạn ạ mày lắm tài đấy
  20. duc.normal103

duc.normal103 Thành viên cấp 1

Mình lướt qua lại cứ tưởng làm NỀN bằng pts =))

Ủng hộ diễn đàn