Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng Dẫn Cách Lấy Layer Từ File JPG Trong Album Wedding

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi thanhiep01, 3/12/14.

Lượt xem: 7,202

1. thanhiep01 Thành viên cấp 3

Chào các bạn
    Thông thường khi mình download 1 album trên các web thì toàn là Jpg không có layer và kích thước rất nhỏ
    và đây là cách mình làm khi chưa nghĩ ra ý tưởng để làm layer

Các bạn vào Image Size để chỉnh lại kích thước cho đúng với kích thước mình cần

Chọn công cụ M(Marquee Tool) để khoang vùng chọn
    Chọn New Layer và tô màu
    Tắt con mắt layer 1 để thấy được background. và làm tương tự bước trên

Kế tiếp các bạn xắp xếp lại layer ( layer nào nằm trên hoặc đưới nha), và tạo thêm hiệu ứng
    Cuối Cùng Thì mình lấy hình của mình bỏ vào thôi

...
    Nguyễn Tài, Hồng Sơn, Montgomery18332 người khác thích bài viết này.
  2. rubia

rubia Thành viên cấp 3

hổng hiểu hết trơn
  3. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

what the lợn ? ;)) không hiểu thằng bé đang làm cái gì
    kubeongay thích bài viết này
  4. LittleLucifer

LittleLucifer Thành viên cấp 2

hình như là cắt layer sau thay thế ảnh vào thì cứ copy vào cái layer vừa cắt thôi :v
    ArtBK Trần Sáng thích bài viết này
  5. vominhthien

vominhthien Thành viên cấp 1

cách của bạn hay quá ! cách của mình là cứ lấy ảnh ... đè vào :-"
  6. Awesome

Awesome Mới đăng kí

7. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

8. rubia

rubia Thành viên cấp 3

thanhiep01: k hiểu s phải làm rắc rối quá, nếu z thì làm thành mockup or cắt dán cho nhanh.
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/12/14
  9. thanhiep01

rubia cái này mình làm 1 lần và xài cho những album sau. lên layer là 1 viêc rất khó cho những người mới vào ngành cưới. còn nói làm thành mockup thì chắc bạn không hiểu gì về ngành studio rồi
    rubia thích bài viết này
  10. rubia

rubia Thành viên cấp 3

thanhiep01 : đúng thật là mình k hiểu gì về studio. cảm ơn bạn chia sẻ nha. ^^
  11. Giun Đất

Giun Đất Thành viên cấp 2

Cách này khá hay, rất tiện, vì có những album giá rẻ thì lấy cái file này làm nhanh.
  12. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Ờ rùm rà phết. Nếu nhìn vào cái file jpg ấy mà biết người ta làm như thế nào thì vẽ lại thành cái mockup lần sau làm cho nó khỏe. Còn như của thớt thì liệng 3 tấm hình vào ctr+T ùi kéo kích thước cho khớp có lẽ đỡ nhọc hơn.
  13. thanhiep01

dabeomoonlayer roi thì cần gì phải kéo nủa. chỉ ctrl+Atl+G là vào layer thoi.
  14. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

thanhiep01 album ảnh cưới đơn giản thì mới làm được chứ bạn lấy đâu ra nền tảng àm bảo là làm được hết tất cả,
    còn nữa, "Hướng dẫn lấy layer từ file jpeg" bạn viết câu này bạn có hiểu k vậy ;)) đây là bạn biến 1 ảnh album thành 1 mockup chứ có lấy được cái layer quái nào từ album đâu ;))
  15. thanhiep01

Good Neighbour Có thật sự bạn đã đọc hết những gì mình viết chưa và bạn biết lên layer cho album là như thế nào không
  16. Nguyễn Tài

Nguyễn Tài Thành viên cấp 2

a phải thông cảm cho người ta chứ anh thanhiep01 vì những người hiểu dc cái vấn đề mà a viết thì mỗi ngày bình quân họ phải lên layout cho 1 quấn album cưới và còn chưa nói tới việc có ngày vài quấn. như vậy ý tưởng sẽ ngày càng cạn và trùng lập. tut dành cho những người cần và muốn học hỏi. còn các thánh soi thì miền đi ko nên giải thích nhiều. để dành thời gian cgo những việc bổ ích khác.
    thanhiep01 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn