Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn cách lấy những bức ảnh đẹp từ các trang web bản quyền

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 27/9/13.

Lượt xem: 69,635

1. visaobuon1990

visaobuon1990 Thành viên cấp 1

Đây cũng là 1 cách khác. Cách này giúp tìm ảnh, link video, file pdf....rất hiệu quả. CHuột phải chọn xem nguồn khung. Nếu là ảnh tìm đuổi jpg ( bấm ctrl+f để tìm). Hay link yt thì tìm kiếm youtube, file pdf gõ pdf. Cái nè là mẹo để down trang tailieu.vn luôn.
  2. Ngọn Nến Trước Gió

Ngọn Nến Trước Gió Thành viên cấp 2

hướng dẫn lun cả subscribe :))
  3. Sâu Đo

Sâu Đo Mới đăng kí

HEHE...KHÔNG CÓ CHI MỚI !... VÀ TUI ĐÃ TỪNG THẤT BẠI VỚI CÁI TRANG DIADIEM.COM VÌ NÓ CHIA NHỎ CÁI CÁI MAP RA MẤY TRĂM MẢNH.
  4. dokiash

dokiash Thành viên cấp 1

hay quá, thanks for sharing ^^
  5. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

e đã thử và kết quả là đây
  6. TrollVL

TrollVL Thành viên cấp 2

Thật ra cũng có một cách nữa tương tự nhưng nhanh hơn chút đó là khi ta chuột phải chọn Inspect element (F12) sau đó tại tab Elements ta sử dụng công cụ Select an element (có biểu tượng hình kính lúp) sau đó click vào hình ảnh trên website sẽ xuất hiện ngay link hình ảnh đó trong tab Elements :)
  7. spi.desgner

spi.desgner Thành viên cấp 1

còn crôm + /??
  8. TrollVL

TrollVL Thành viên cấp 2

Crôm + có khác gì Chrome đâu bác. Hôm trước em đăng nhập nick Facebook bằng Crôm+ xong nhận được email thông báo là đã đăng nhập từ trình duyệt Chrome =)) Em nghĩ là Crôm phát triển dựa theo code của Chrome rồi, đấy là nói theo cách lịch sự chứ còn thật ra chuẩn hơn chắc là "đạo" trình duyệt :))
  9. huannguyen

huannguyen Thành viên cấp 1

10. KzKingMQ

KzKingMQ Thành viên cấp 2

Hình như vầy thảo nào phải chôm :3 Cảm ơn bác Dư nhiều!
  11. vuhuy_90

vuhuy_90 Mới đăng kí

12. nicekat06

nicekat06 Thành viên cấp 1

Các bác có cách nào download ảnh bản phân giải cao bên Devianart ko? Mình hay dùng bên này hơn :P
  13. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Mình xài Firebug trong Firefox để lấy cũng nhanh gọn nhẹ.
    500px cái code js của họ vẫn chưa phải ghê gớm lắm đến nỗi "không lấy được hình" mà
  14. văn lịch

văn lịch Mới đăng kí

ad dư ơi cho em hỏi làm cái đoan mở đầu của cái hướng dân bằng phần mềm gì ạ ad viết tut được không hình như adobe affter effect ạ thanks ad nhiều nhiều
  15. Ngocdat

Ngocdat Thành viên cấp 1

bac du pro =D>
  16. votong

votong Mới đăng kí

Mình dùng NeoDownloaderSetup lấy vô tư
  17. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

:))=))=)) test thành công
  18. nguyễn năng

nguyễn năng Thành viên cấp 2

19. lamngocvu

lamngocvu Thành viên cấp 1

Mình xài chrom sao toàn ra hình nhỏ ko, ko lấy đươc hình chất lượng cao a2h
  20. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

lamngocvu video đã hướng dẫn rất rõ rồi bạn ạ :)
    lamngocvu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn