Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn chặn lời mời game, ứng dụng Facebook trên điện thoại

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 1/11/16.

Lượt xem: 8,261

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là có một thời gian mình khá nhức đầu vì suốt ngày bị mời mấy cái game ứng dụng trên Facebook, trên máy tính thì có cách chặn nhưng trên điện thoại thì bó tay (cụ thể là gần đây hay bị cái Poker Zingplay làm phiền), rõ ràng là có tùy chọn tắt thông báo mời ứng dụng nhưng khi bấm vào lại chẳng xi nhê gì. Cuối cùng thì cũng mò ra cách để chặn hoàn toàn các lời mới app Facebook trên điện thoại nên xin phép chia sẻ lại cho anh chị em nào bị như mình.

Như các bạn đã thấy, có tùy chọn Turn off (Tắt thông báo) nhưng bấm vào lại bật ra, không xi nhê gì

Điện thoại của mình sử dụng iOS, nhưng mình nghĩ các nền tảng khác như Android hay Windows Phone cũng tương tự.

Đầu tiên vào phần Account Settings (Cài đặt) như hình dưới.

Sau đó vào Apps

Tiếp tục bấm vào Platform

Sau đó các bạn sẽ thấy tùy chọn tắt thông báo lời mới game và app Facebook trên điện thoại, từ Yes chọn qua No thôi.

Thế là xong rồi đấy! Không biết các bạn sao chứ sau khi mình làm xong cái này là không còn thấy mấy cái lời mời ứng dụng trên điện thoại nữa! Đỡ chướng mắt hẳn :D

...
    Lê Đức Hạnhlenamdung thích bài viết này.
  2. Cao Thanh Cong

Cao Thanh Cong Mới đăng kí

em vừa thử :v
  3. hantutruong

hantutruong Mới đăng kí

Được đấy , cũng bị quấy rối hoài .. không biết làm sao .

Ủng hộ diễn đàn