Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn chi tiết cài đặt full bộ Adobe CC 2017 từ đầu tới mông

Chủ đề thuộc danh mục 'Software - Portable' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 4/3/17.

Lượt xem: 621,063

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Hướng dẫn chi tiết từ đầu đến mông cài đặt full bộ Adobe CC 2017 bởi Nguyễn Thanh Tuyến

Lưu ý:
    - Nếu trong máy trước đó có bản Adobe nào rồi thì hãy gỡ nó ra. Và nếu dùng file config lúc trước để tắt update của Adobe thì xóa những dòng đó luôn.
    - Toàn bộ quá trình cài đặt yêu cầu kết nối mạng.
    - Đây là 1 file duy nhất được down trực tiếp từ Adobe dùng để cài đặt trực tuyến tất cả các phần mềm chứ không có link tải riêng từng phần mềm về cài đặt.

Các bước cài đặt:
    1. Download Adobe Creative Cloud từ trực tiếp Trang chủ của Adobe. Để down được thì nó sẽ yêu cầu bạn đăng kí email và sẽ sử dụng nó trong quá trình cài đặt, bạn cứ làm theo hướng dẫn của nó bình thường thì sẽ đăng kí thành công.
    2. Cài đặt file vừa tải về vào máy. Trong quá trình cài đặt nó sẽ yêu cầu nhập tài khoản ở bước 1.
    3. Sau khi cài xong, bật nó lên, chờ nó quay đều, xong vào mục App, thích cái nào down cái đó về.
    4. Sau khi down về hoàn tất, mở app đó lên, cho đến khi vào giao diện chính, sau đó tắt nó đi.
    5. Bật file amtemu.v0.9.2-painter.exe lên, sau đó chọn đúng phần mềm, đúng phiên bản, bấm nút Install, tìm file amtlib.dll của phần mềm đó.
    6. Ngồi chờ cho nó hiện chữ WORKING DONE!
    7. Mặc định Adobe CC sẽ chạy cùng windows sau khi cài đặt nên bạn cần tắt nó ngay.

Lưu ý tập 2: Trong quá trình sử dụng không nên mở Adobe CC lên vì nó sẽ chuyển lại thành Trial. Nếu bị như vậy thì quay lại bước 5 và làm bình thường.

Link tải amtemu.v0.9.2-painter: [LOCK]https://drive.google.com/file/d/0By7XwV62J_6hY1JzUHpUajRKUjA/view?usp=sharing

Bất cứ thắc mắc gì về việc cài đặt các bạn có thể click vào đây để hỏi bạn Tuyến nhé:
    => https://www.facebook.com/groups/VietDesigner.Net/permalink/1351360328283810/[/LOCK]

...
    mrnguyentuantai, noritojichi, oOoXiToOo12 người khác thích bài viết này.
  2. ripper04

ripper04 Administrator

Em chính là thằng đăng bài đó đây, bác nào cần hỗ trợ cài đặt thì nói em biết.
    tyce2014, Ridin, Specialkid2 người khác thích bài viết này.
  3. CrystalShield

CrystalShield Mới đăng kí

Trời ơi... cứu em.... bên Mac thì ng nông dân nàm thao????!!!
    ripper04 thích bài viết này
  4. ripper04

ripper04 Administrator

5. mitommoc

mitommoc Thành viên cấp 1

Bản CC này thì mình thấy có bản CC 2015 là nhẹ, ổn định và chuẩn nhất. Mà PTS mình toàn dùng hàng Repack của Nga ngố sạch sẽ không có malware. Bạn nào cần không mình gửi link cho mà download.
  6. satthumattrang

satthumattrang Mới đăng kí

Cái Bridge CC không có trong danh mục để bẻ ta :(
  7. Minh Tâm Nguyễn

Minh Tâm Nguyễn Mới đăng kí

Cho mình hỏi cái khúc " Trong quá trình sử dụng không nên mở Adobe CC lên vì nó sẽ chuyển lại thành Trial" có nghĩa là gì vậy mình không hiểu lắm.
  8. riogdoyle

riogdoyle Mới đăng kí

^
    cờ rắc là giả tín hiệu đã đăng ký đến phần mềm, nếu có kết nối với máy chủ thì phần mềm sẽ biết đăng ký là giả mạo, mà bạn sử dụng thì bạn dùng " Adobe PS CC" chứ " Adobe CC" chỉ là trình quản lý download, và nếu bạn mua thật thì đấy còn là trình quản lý file trên mây nữa.
    Chốt: Bạn dùng " Adobe PS CC" chứ không phải dùng " Adobe CC"
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/3/17
  9. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Bác nào đã cài và sử dụng cho xin nhận xét sơ bộ với : )))
  10. ripper04

ripper04 Administrator

11. CHO NHẠN XE DEEE
  12. Adonit

Adonit Mới đăng kí

13. Laura158

Laura158 Thành viên cấp 1

Cài cách này với cài bản setup offline kia có gì khác nhau không bác
  14. ripper04

ripper04 Administrator

Laura158 Bản setup offline thì mình chưa test thử cờ rắc.
  15. Laura158

Mình đã cài cả 2 bản Photoshop CC 2017, nhưng bản nào cũng lỗi type tool, cứ bật type tool lên và bấm vào ảnh là báo lỗi, có cách nào giải quyết không bạn
  16. Nipicreal

Nipicreal Mới đăng kí

Hay
  17. ripper04

ripper04 Administrator

Laura158 Bạn cài thử trực tiếp bằng cái trên chưa? Type tool bạn báo lỗi gì?
  18. Laura158

Lỗi đây bác ơi
  19. ripper04

ripper04 Administrator

Laura158 bạn tham khảo thử
    Laura158 thích bài viết này
  20. Laura158

Ủng hộ diễn đàn