Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn chi tiết cài đặt và sử dụng Plugin mịn da Portraiture 2.3.3

Chủ đề thuộc danh mục 'Plug-in' được đăng bởi boyover bo, 4/12/14.

Lượt xem: 162,338

1. boyover bo Thành viên cấp 1

Portraiture là một Plugin được nhiều photographer sử dụng trong việc xử lý da trong chụp ảnh chân dung, trong topic này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cài đặt và sử dụng plugin này.
    Tải Portraiture link Fshare: [LOCK]https://www.fshare.vn/file/4Y8QAC8YNT[/LOCK]

Cài đặt:
    Bước 1: Chạy file ứng dụng Portraiture trong thư mục (Trong thư mục có hai bản dành riêng cho hai hệ điều hành là Window và MacOS).

Bước 2: Bạn ấn next 2 lần sẽ hiện thông bảo này:
    - Hình 1: Ỗ đĩa lưu trữ Plugin (Mặt định là ỗ đĩa C).
    - Hình 2: Plugin sẽ yêu cầu bạn cài đặt Plugin vào bản photoshop nào, bạn chỉ cần chọn vào bản photoshop cần cài và ấn Install và kết thúc.

Bước 3:
    Mở bản Photoshop bạn đã cài đặt Plugin, chọn một tấm hình bất kỳ. Chọn Filter - Imagenomic - Portraiture, lúc này sẽ hiện bảng sau. Bạn chọn Accept.[​IMG]
    Tiếp tục bạn chọn Install License.[​IMG]
    Tiếp theo bạn nhập key ở phần License Key (Key nằm trong thư mục tải về). Còn các mục khác bạn tự nhập
    Sau khi nhập key thành công sẽ hiện bảng này.
    Và đây là kết quả.[​IMG]

Sử dụng Plugin.
    _Bảng Preset là những preset được làm sẳn từ nhà sản xuất, đoạn này mình xin bỏ qua vì mình khi đụng vào mục này :D.
    _Bảng Skin Tones Mask, bạn chọn Custom. Ở những mục như Hue, Saturation, Luminace, Latiude là chỉnh màu da mà bạn muốn. Kinh nghiệm của mình là chạy da trước khi blend màu cho tấm hình để tránh lỗi sai màu da sau khi blend.
    _Trong bảng Enhancements chú ý đến hai phần là Sharpness và Sharpness.
    +Sharpness: Chỉnh độ nét của ảnh, cái này dùng để giữ lại các lỗ hạt chân lông trên da nếu chụp ảnh sản phẩm yêu cầu độ nét thật
    +Sharpness: Chỉnh độ mịn của ảnh, mấy bạn nữ teen teen muốn mặt mịn láng thì tăng phần này.
    _Cuối cùng là chọn ok bạn sẽ thấy được thành quả của mình
    *Lưu ý: Các bạn nên tách một lớp mask trước khi làm mịn da để sau khi chạy plugin xóa các phần cần làm mịn như mắt mũi, môi, lông mi và tóc
    Cảm ơn các bạn đã đọc topic.

...
    conan23, Mèo Một Mình, vanthao1710885 người khác thích bài viết này.
  2. minhtuankqvn

minhtuankqvn Mới đăng kí

thank nhiều, cảm ơn vì nhiệt tình
  3. Vũ Việt Hùng

Vũ Việt Hùng Thành viên cấp 2

Không test à, cái hình kia đẹp sẵn rồi, cần gì làm nữa :(
  4. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Có ai cài thử chưa dzậy??????? Thấy pác chủ bị banned rồi ko biết lý do gì????? Hay là soft này điêu hay có virus?????
  5. FzeNix

FzeNix Thành viên cấp 1

boyover bo thích bài viết này
  6. boyover bo

boyover bo Thành viên cấp 1

mình bị banned do dính phốt link rút gọn kiếm tiền, bạn yên tâm link download không có virut đâu bạn
  7. khải khờ

khải khờ Mới đăng kí

không tìm được chõ nào mở ra ở cc 2015 cả nhé chế
  8. khải khờ

khải khờ Mới đăng kí

9. blackbi55

blackbi55 Mới đăng kí

mình cũng làm k dc, mặc dù có add thủ công
  10. Nguyễn Cảnh Sơn

Nguyễn Cảnh Sơn Administrator

CC 2015 khi install nhớ addhost trỏ đến /Plug-ins và chọn x32 or x64 khi phần mềm nó hỏi, ok install là xong, ai cài mà ko addhost thì nó ko detect đc plugin đâu :)
  11. thanhfnguyenpl

thanhfnguyenpl Thành viên cấp 2

mình cài bình thường mà
  12. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Key có sẵn ko cài được nha pác...
  13. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

14. minhthanh1303

minhthanh1303 Mới đăng kí

mình xài macbook sao tải được hic
  15. aimnext.vn

aimnext.vn Mới đăng kí

Mình xài macbook PTS CC 2015, gặp vấn đề ở bước thứ 2, không hiện host lên cho mình chọn. mình phải add host vô đâu vậy mọi người? (mình đã thử add vô plugin nhưng không được)
  16. TOOCBL

TOOCBL Mới đăng kí

Bác nào xài PS CC thì ở bước 2 các bác phải chọn Add -> tìm đến địa chỉ "C:\Program Files\Adobe\Adobe Photoshop CC 2015\Required\Plug-Ins
    áp dụng tương tự cho PS CC 2016 và PS CC 2017

Ủng hộ diễn đàn