Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn đăng ký Youtube Partner để kiếm tiền bằng video của bạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiếm tiền Online' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 31/7/13.

Lượt xem: 101,716

1. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

2. Phạm Hữu Dư

Đầu tiên là channel của bạn phải có kha khá video và lượng view cũng như subscriber! Quan trọng vẫn là video do bạn làm ra, sau khi đăng ký thành công Youtube Partner thì bạn có thể tiếp tục up video để kiếm tiền Văn Trần
  3. Phạm Hữu Dư

Bó tay bạn, channel chất lượng mà bạn cũng ko hiểu nữa àh? Thôi tôi chỉ support tới đây thôi, còn lại bạn tự tư duy đi nhé :)
  4. Phi Công Trẻ

Phi Công Trẻ Mới đăng kí

phuocrose Bác dùng soft gì để tăng tốc độ audio vậy ?
  5. hiuhiu333

hiuhiu333 Mới đăng kí

vậy bên youtube có hình thức thanh toán khác không anh , em chỉ có mỗi ATM thôi
  6. Phạm Hữu Dư

hiuhiu333 ra ngoài ACB đkí 1 cái thẻ VISA sau đó reg cái paypal đi, rất nhanh và tiện :)
    phuocrose thích bài viết này
  7. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

e tưởng atm vẫn đăng kí paypal được mà a dư
  8. Phạm Hữu Dư

Đừng "tưởng", hãy "thử" đi :)
  9. phuocrose

phuocrose Banned

Phi Công Trẻ
    mình hồi xưa làm sub bài Begin Again của taylor ấy, mà up lên là bản quyền audio. mà thấy đứa kia nó up dc. mày mò down về shift time nó thử xem sao thì lệch 100%. nhìn đi nhìn lại thấy time bài hát nó ít hơn 3s so với bản gốc. thực tình cũng chả bik soft gì -_-
    p/s: cứ làm channel có nhìu views, nhìu subs, nhìu click vào ads trong video rồi tính sau.
    p/s2 :v : up vào haivl lên view ngon lắm :)
  10. HTGaming

HTGaming Mới đăng kí

Làm video mà các bạn cho nhạc vào thì không đảm bảo sẽ apply được. Vì đấy không phải nhạc của các bạn, trước khi đc partner thì hãy đảm bảo nội dung video hoàn toàn do các bạn làm ra, đặc biệt về phần âm thanh thì k nên dùng nhạc của người khác trừ phi đc sự cho phép của họ và ở mô tả bạn phải credit cho họ thì may ra, đấy là may ra mới đc youtube và các network chấp nhận.
  11. pitlamgi

pitlamgi Banned

Ghim vào đã rồi xây dựng cái channel youtube nào :v :v
  12. —Giàng—A—Þáo—

—Giàng—A—Þáo— Thành viên cấp 2

cứ phải gọi là ... khó ăn..khó ăn.... like mình chẳng mất gì..cứ like cho VDS liên tọi :))
  13. HTGaming

HTGaming Mới đăng kí

Để đc làm partner thì chất lượng được đặt lên hàng đầu. Nếu Channel của bạn có những video chất lượng và hoàn toàn do bạn làm ra. Có lượng Sub ổn định và lượng view ổn định thì chắc chắn sẽ đc làm Partner. Hiện nay theo mình biết thì yêu cầu tối thiểu của một số network là 84views/day và hơn 2500views/month. Nghe thì tưởng dễ nhưng để có được khán giả xem đều đặn video của bạn thì k hề dễ đâu. Điều đó tùy thuộc vào sự sáng tạo của bạn.
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  14. Phạm Hữu Dư

Những chia sẻ của bạn HTGaming rất hữu ích, ko biết bạn đã trở thành partner chưa? :D
    HTGaming thích bài viết này
  15. HTGaming

HTGaming Mới đăng kí

Mình chưa bạn ạ nhưng đang nghiên cứu để apply vào network nên có biết chút ít. Hehe
  16. ABCShop

ABCShop Thành viên cấp 1

Hình như mình nhớ có phần là các Network nó check các Video vi phạm bản quyền trong Channel của mình trước & đưa ra list các Video đó. Xong chúng ta xóa các Video/Audio vi phạm bản quyền đó đi rồi đợi xem có Accept :D
  17. Evil2992

Evil2992 Mới đăng kí

Có ông Jameson Bass gửi cho em cái đoạn này là được hả anh ? :3

Hello,
    You are about to be a part of the premier global YouTube Network for creators and brands. We are excited to have you on board.

Em copy một đoạn nhỏ thôi và lão còn hướng dẫn cái gì đó nữa ấy ~.~
    HTGaming thích bài viết này
  18. Phạm Hữu Dư

Evil2992 thì chịu khó dịch ra là biết nó đang nói gì, cứ thế mà làm theo từng hướng dẫn nó đưa ra thôi! Có vẻ ok rồi đó ;)
  19. Evil2992

Evil2992 Mới đăng kí

Thế giờ nhận tiền hay các thứ kiểu gì anh :) . Vì cái video của em nó cũng đang kiếm vì view đang ầm ầm :3. Và em mới được cái FullScreen nó invite vào rồi
  20. HTGaming

HTGaming Mới đăng kí

Bạn phải có TK paypal và điền thông tin tài khoản vào cho Fullscreen. Sau các bước đăng kí hoàn tất, bạn vào Youtube bấm vào Video Manager rồi bấm vào Dashboard sẽ thấy chữ Fullsreen ở góc phải. Bấm vào và confirm với Youtube là bạn đã tham gia FS network. Vậy là bạn đã có khả năng kiếm tiền. Ở phần video manage thì sẽ xuất hiện options claim video. Hãy chắc chắn video của bản thuộc bản quyền 100% do bạn làm ra thì mới claim video. Tick vào claim và chọn các loại quảng cáo thôi. Muốn xem thu nhập thì bạn sign in vào fullscreen.net và xem. Nhưng có lẽ khi mới vào thì phải đợi tầm 30 ngày thì FS sẽ cập nhập thu nhập cho bạn. Chúc channel phát triển và kiếm đc nhiều $ nha :D

Ủng hộ diễn đàn