Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn đặt 1 bài viết luôn ở trên top đầu trong Blogger

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn/Thủ thuật Blogspot tại đây' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 23/10/13.

Lượt xem: 23,027

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Thấy trên diễn đàn có 1 topic hỏi làm sao để 1 bài duy nhất ở trang chủ và set cho nó luôn nằm ở top đầu, tức là bài viết mới nhất. (xem chi tiết tại đây). Cho nên sẵn mình làm luôn bài hướng dẫn cho ai có nhu cầu tìm hiểu :)

Về vấn đề đặt duy nhất 1 bài viết trên trang chủ thì quá đơn giản rồi, chỉ cần set bài đăng hiển thị là 1 thôi.

Còn về vấn đề làm sao để cố định 1 bài viết mà mình muốn nó lúc nào cũng hiển thị trên top đầu tiên của trang chủ blog, tức là set cho nó là bài viết mới nhất, cho dù có đăng gì tiếp theo đi chăng nữa thì nó vẫn là thằng mới nhất và nằm trên top đầu.

Cũng rất đơn giản, sau khi đăng xong bài viết bạn chỉ cần vào edit post, và chỉnh lại phần thời gian là xong :D

Giả sử như thời điểm hiện tại mình viết topic này, thì là vào ngày 23/10/2013, thì mình sẽ set thời gian cho bài đăng mình muốn ghim trên đầu thành 12/12/2013, hoặc 2014, 2015 luôn, bao nhiêu cũng được là phải nằm ở tương lai. Thì khi đó bài đăng đó sẽ luôn nằm top.

Rất đơn giản đúng không nào, chúc các bạn thành công ;)

...
  2. hack_girl

hack_girl Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư cho mình hỏi tý.làm sao để chỉnh sửa được ngày tối đa.trên blogger cho giới hạn là 13 tháng 9 năm 275760 nhưng mình chỉ chỉnh được đến ngày 12 tháng 9 thôi.vẫn có bro chỉnh được đến ngày 13 tháng 9????????
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

hack_girl mình vẫn chưa hiểu bạn muốn hỏi gì? Bạn có thể nói cụ thể hơn và kèm theo demo đc ko?
  4. hack_girl

hack_girl Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư bạn cho mình xin cái face.mình hỏi cụ thể được ko?
  5. hack_girl

hack_girl Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư ý mình muốn đưa bài viết lên đầu.dựa vào cách đặt ngày như của bạn.nhưng mình đặt đến ngày 12 tháng 9 năm 275760 là kịch kim.có ông anh trong tòa soạn báo vẫn đặt được đến ngày 13/9/275760 .mình cứ kích vào ngày 13/9 rồi hoàn thành là blogger báo lỗi.mình nhờ bạn giúp mình với
  6. Phạm Hữu Dư

Mình chưa thử, nhưng việc gì mà phải đặt tới ngày đó? Bộ bạn sống được ngày đó àh? Mà mình nghĩ trái đất chắc cũng ko tồn tại tới ngày đó đâu :)
  7. hack_girl

hack_girl Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư vì ở chỗ mình mỗi thành viên đều được đăng bài qua tài khoản blogger của riêng mình đều được đăng bài.ai cũng muốn bài được nổi lên top 1.nên ông kia ông cài đặt ngày 13/9/275760 nên bài ông ấy lúc nào cũng được lên đầu.hjc hjc.bạn có thể thử giúp mình được ko.mình cảm ởn rất nhiều
  8. nguyễn ngọc linh

nguyễn ngọc linh Mới đăng kí

13/9/275760
    là ngày cao nhất nhưng cũng có người bằng ngày giờ mình thì làm sao duy trì được bài viết top đầu bàn hey giúp mình với bạn nhé mình đang vướng mắc cái đó bạn ak? thanks bạn trước
  9. nguyễn ngọc linh

chỉnh giờ cao nhất cũng không được có lúc nào là liên quan tới múi giờ (UTC+13) NuKu alofa
    múi giờ cao nhất
  10. nguyễn ngọc linh

mình hỏi về vấn đề đó mà không giúp mình hả ban? nếu cập nhât đươc ngày 13/9/275760 thì mình cập nhật bao nhiêu giờ là cao nhất hả bạn giúp mình nhé
  11. karthus

karthus Thành viên cấp 2

thanks anh Dư, thông tin bổ ích
  12. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Phạm Hữu Dư anh cho em hỏi cách để 1 bài viết luôn ở top với wordpress được không? em tìm mãi mà không biết cách
  13. Phạm Hữu Dư

khanhdu1994id để có time rảnh sẽ tìm hiểu thử rồi viết tutorial sau nhé ;)
    khanhdu1994id thích bài viết này
  14. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

top 1 wordpress thì bạn biết code get bài viết lên theo ID rồi tự hiển thị thôi :D
  15. Phạm Hữu Dư

banbaonylong nếu ông rảnh thì nghiên cứu và làm luôn 1 bài tutorial cụ thể đi, chứ đụng tới code tui cũng hơi gà ^^
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

tùy theo cái theme và ý đồ của theme nữa, wp nó ko "đóng" như blogger nên thực hiện theo nội dung cụ thể thì ok hơn :D, nếu code get nội dung (get_post) thì dễ mà
    bonamana thích bài viết này
  17. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Mò mẫm mấy hôm nay em vừa tìm ra nhưng mà nó phụ thuộc vào theme không phải theme nào cũng được, thôi cứ viết lên đây cho mấy bạn chưa biết, phần Publish dòng Visibility chọn là Sticky là ok.
  18. chiro91nd

chiro91nd Thành viên cấp 1

Nhưng mà set up như thế thì có ảnh hưởng đến seo k vậy nhỉ ?????
  19. Mình đã làm theo cách của bạn nhưng bài viết nó không hiển thị luôn, nó ghi là "đã lên lịch". Bây giờ mình muốn hiển thị luôn thì phải làm sao?
  20. key4vip.info

key4vip.info Thành viên cấp 1

@giadungvietlong
    Bạn thay đổi time gần tí là đc ấy mà.Làm kiểu của bạn Dư dạng như 1 bài sticky đó :)

Ủng hộ diễn đàn