Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn dùm em cách xóa background này chỉ còn lại nhân vật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bean Seven, 23/7/13.

Lượt xem: 6,728

1. Bean Seven

Bean Seven Thành viên cấp 2

nếu vùng trắng ra ngoài thì dodge còn đen thì burn phải ko bạn
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Bean Seven

_MeoHoang_ có thể hướng dẫn mình dùng pen tool để xóa được ko thấy nhiều ng xóa kiểu pen tool lắm
  3. pro_dragon

pro_dragon Thành viên cấp 2

Chọn vùng xong dùng Refine Edge là tốt nhất

Pentool dùng cũng được nhưng phải tỉ mỉ chọn từng điểm nữa bạn, chọn điểm xong load path as a selection -> Control J (theo như cắt hình)
    Bean Seven thích bài viết này
  4. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

giống như pro dragon nói ấy, pen tool chỉ nên dùng khi chỗ cần xóa quá hẹp thôi, ko thì nó lâu lắm :D
    Bean Seven thích bài viết này
  5. Bean Seven

Thank bạn
  6. Bean Seven

Mình mới học về photoshop nên tập tành thôi bạn cái nào cũng làm thử :D
  7. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

cái background trắng này là dễ xóa nhất đấy bạn
  8. Mrkhuong

Mrkhuong Banned

ai biết blend màu da người ko ạ.
    Vd da của ngườ (a) lấy từ da ngườh (b) ý, vì da gốc xấu, tối không đẹp :(
  9. Rau Câu

Rau Câu Thành viên cấp 1

Dung` công cụ chọn vung` chọn mà bạn biết chọn vùng trắng -> select -> modify -> expand -> điền thông số 1 hoặc 2 tùy bạn (thông số càng lớn thì vùng chọn sẽ ăn vào hình càng nhiều) -> ok -> ấn delete. Xong :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn