Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn em vẽ cái lon nước ngọt với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi xrockman02, 16/9/15.

Lượt xem: 9,896

1. xrockman02 Mới đăng kí

Anh chị nào giúp em hướng dẫn vẽ lon nước ngọt trên AI hay có file cho em xin với ạ. Bình thường người ta dùng autodesk hay mấy phần mềm 3d vẽ nhưng máy em chắc chạy không nổi nên em vẽ trên AI. Anh chị hướng dẫn hay có clip giúp em với chứ em tìm trên google không ra, toàn là có sẵn mẫu lon rồi trang trí không à. Em cám ơn nhiều lắm ạ

...
  2. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

vẽ theo + tô chuyển sắc nhé, nhìn lon nước đơn giản nhưng vẽ khá tỷ mỷ đấy, Ctrl C, copy, Ctrl F , patse luôn tại đó nhé, phải biết dùng nhiều các cái copy như thế đó
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. xrockman02

xrockman02 Mới đăng kí

em vẽ nó không ra cái lon anh ơi nó như cái khối trụ vậy á. Mà sao AI em cho nó chạy trên card rời rồi mà lúc khởi động nó vẫn chạy onboard, chuyển qua 3d lâu chết luôn
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Có phải bạn muốn vẽ như vầy không :D
    xrockman02 thích bài viết này
  5. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

trong AI CS6 vào phần 3d có sẵn hình lon nước ngọt khỏi cần vẽ
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

dienbinh ở đâu mà có sẳn cái lon chỉ em phát coi bác :-(||>
  7. dienbinh

giờ này đang đi công tác sử dụng mái cùi không mở được AI, 3 ngày nữa em chụp man hình cho bác xem giaphu_design
  8. xrockman02

xrockman02 Mới đăng kí

#Giaphu_design : Em muốn vẽ cái lon nó ra hình như thế này ở nhiều góc khác nhau để trang trí, mà em vẽ nó như....xấu kinh dị với không ra hình

9. xrockman02

xrockman02 Mới đăng kí

#dienbinh : anh chỉ giúp em với, em xài AI CC 2014 ạ
  10. dienbinh

11. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

đánh dấu đã, em có thể vẽ bằng solidworks ra hình cái lon bia đó nhưng ngặt nỗi nó không phải dạng vector và phải cắt nên vì nó là nền trắng
  12. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

phải tập luyện nhiều. chứ có phài cái gì cũng di down dc dau. cái gì cũng co sẳn de click dau
  13. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Làm theo tut nhiều vào, từ đơn giản đến phức tạp. Nhiều khi tut không đẹp nhưng vẫn phải đọc qua để kiếm thêm kinh nghiệm, thao tác,..:D Dần dần lên tay rồi tự làm.

Ủng hộ diễn đàn