Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn in khổ A3 bằng máy in A4

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi mrgeni, 20/10/15.

Lượt xem: 17,960

1. mrgeni Thành viên cấp 1

Ngồi nhà làm bài tập thì mò cái cái này, rất là thú vị. Dành cho người có máy in A4 mà muốn in A3 để nháp thì đỡ phải ra tiệm nhé.

Thật ra chỉ là in ra nhiều tờ và sắp xếp lại với nhau, nhưng cách này máy sẽ tự sắp xếp vị trí sao cho chính xác.

P/s: mình dùng phần mềm illustrator CS 6 (mà hình như phiên bản nào cũng làm được thì phải)

Không biết có bị trùng hay là kiến thức cũ, nếu cũ thì bác cứ comment, em sẽ nhờ AD xóa bài.

...
    letruongbao, FMP, Zane Princeton3 người khác thích bài viết này.
  2. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Hay, giờ mới biết đó.
    Thanks thớt.
  3. huytuandesign

huytuandesign Thành viên cấp 1

kiểu này là in xong 1 lần lại lấy tờ giấy ra đặt lại vị trí hay sao bạn
  4. mrgeni

mrgeni Thành viên cấp 1

Theo như trên hình mình sắp xếp thì nó in ra 4 tờ rồi mình ghép lại với nhau đó bạn
  5. lehongan

lehongan Thành viên cấp 2

Cách này in để sử dụng thì ko hiệu quả, vì ko lẽ in xong lấy băng keo dán lại?!
    Nhưng lại hữu ích cho ai muốn chơi trò xếp hình. Chắc sẽ áp dụng để cho mấy bé ở nhà chơi. Nhưng thay vì in 4 tờ A4 thì in 8 tờ A5. :)
  6. vosulahan

vosulahan Thành viên cấp 1

thanks nha
  7. mrgeni

mrgeni Thành viên cấp 1

lehongan cách này chữa cháy thui bác ^^
  8. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

In tràn lề không phải máy nào cũng in được.
  9. letruongbao

letruongbao Mới đăng kí

Phải thử trên nhiều loại máy in khác nhau. Thông tin hữu ích. Thanks

Ủng hộ diễn đàn