Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn khắc phục lỗi wacom trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tinhpcbrvt, 17/4/18.

Lượt xem: 3,101

1. Tinhpcbrvt Banned

Tình hình là không hiểu sao mình bấm nhầm phím gì trong photoshop mà hiện giờ mình dùng photoshop nó bị lỗi dùng rất bất tiện. Ví dụ mình chọn lệnh brush thì khi mình brush nó chỉ cho brush ngang, còn brush dọc thì nó ko cho, phải ấn phím "up" trên cây bút thì nó mới cho brush còn ko thì khi mình brush nó sẽ kéo cái khung hình đi lên hoặc xuống theo hướng bút (hình biểu tượng brush vẫn còn trong pts). Tương tự mình bấm chữ Z để zoom như bình thường thì bấm chữ "Z" sau đó kéo bút qua trái phải để zoom in zoom out thì nay khi bấm pts chuyển qua lệnh zoom nhưng phải bấm vào dấu + - (hình đính kèm) thì nó mới zoom mà lúc này là zoom từng nấc 1 chứ ko có kéo mượt mà như trước giờ mình vẫn hay zoom bằng cách rê bút qua trái phải.

Em đang đau đầu vụ này, bác nào biết xin chỉ giùm em với ạ. E cám ơn.

À, em gỡ driver ra rồi cài lại driver thì nó vẫn vậy, còn thao tác trên chuột thì vẫn bình thường ko bị lỗi.
    Phím "up" trên viết e gán là "right click".

...
  2. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

xin 500 ảnh

Ủng hộ diễn đàn