Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hướng Dẫn] - Làm mờ ảnh như này bằng PTS CS6 và tên của nó

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi NHOL, 28/7/16.

Lượt xem: 1,748

1. NHOL Mới đăng kí

Chào các bạn,
    Hiện mình chuyển sang Youtube và sản xuất video, hậu kỳ cũng khá ổn rồi. Tuy nhiên muốn video nó chuyên nghiệp hết sức có thể ạ. Hiện tại là thắc mắc khâu thiết kết Thumbnail Youtube.
    Các bạn cho hỏi, để làm hiệu ứng trong ảnh này như thế nào? Nếu có thể t hì hướng dẫn mình với, hoặc cho mình biết tên Search Google đê tự mò cũng được :D

"Mờ từ dưới lên, trái sang phải, nhạt màu dẫn nhìn rất nổi trên Youtube"

Bác nào có mẫu Thimbnail đẹp đẹp cho em xin file &.PSD về xem Design lại cũng được ạ :P
    Như 5sOnline mùa 3 nhìn melii luôn :P

Cảm ơn các bạn nhiều

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Màu gradient + giảm opacity.
  3. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Sản xuất video, hậu kỳ mà k làm dc cái này thì nghe vô lý sao sao ấy, bí ý tưởng thì dc chứ nhìn mà làm lại thì có gì đâu nhể?
    NHOL thích bài viết này
  4. tam.hanu

tam.hanu Thành viên cấp 1

thích thì mình teamviewer cho rùi c nhìn mà làm
    NHOL thích bài viết này
  5. NHOL

NHOL Mới đăng kí

Video thì mình làm được, Photoshop thì có Video hướng dẫn cũng làm được nhưng không biết tên nó là hiêu ứng gì để làm ý :D Xử lý video thì có PIp Tittle, motion effect học trên Youtube cũng dễ hiểu không ấy
  6. tam.hanu

tam.hanu Thành viên cấp 1

vậy còn học dài dài

Ủng hộ diễn đàn