Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn mình làm rõ nét và sáng bức ảnh hơn với!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Windy9x, 30/7/13.

Lượt xem: 3,149

1. Windy9x Mới đăng kí

Mình có vài bức tranh vẽ bằng tay ( vẽ bằng bút chì, chỉ có 2 màu trắng đen thôi), vì không có máy scan nên đành chụp bằng máy ảnh đưa vào máy tính rồi dùng PS để sửa. Vì chụp bằng máy ảnh nên bức hình rất tối và không rõ nét. Mình đã thử dùng layers, curves...nhưng phần màu trắng trong bức ảnh lại chuyển sang màu xanh lam nhạt, mình muốn bức ảnh chỉnh làm sao cho các màu gốc của nó (đen, trắng, xám) rõ ràng cơ. Mọi người hướng dẫn mình chỉnh sửa với nhé, thanks^^

...
  2. Phi Tô

Phi Tô Thành viên cấp 1

Tặng bạn
  3. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Demo
    link file gốc
    Code:
    Đầu tiên bác phải chuyển hết qua đen trắng = ctrl+shift+U trước đã
    Dup layer để hòa trôn overlay vài lớp, rồi dupe tiếp để multi
    Kéo level phần bên bên trái lên , rồi high pass để hòa trôn overlay ..
    Nói chung là thử hết các chế độ hòa trộn là OK liền
    hactyhon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn