Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn photoshop thay thế vật thể

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Huy Công, 30/1/18.

Lượt xem: 2,522

1. Huy Công Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi có thể thay bó hoa chú rể cầm trong ảnh thứ 2 (phông xanh) vào bông hoa hồng trong ảnh thứ 1 (phông hoa) không ạ? Em muốn sửa ảnh phóng vì để 1 bông hoa hơi vô duyên

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hướng dẫn thì rất dài dòng, phải xem bóng đỗ, màu sắc, nét cứng mềm, xa hay gần, hòa hợp nhau ... vê vê và vân vân ... và cũng tùy theo trình độ mỗi người nữa, tốt nhất là không bị lộ Photoshop, mới là ngon, vì là e đám cưới, nên a làm trực tiếp cho e luôn, chứ e làm, cắt bằng "kéo cắt sắt", rùi dán đại qua bên kia, bị lộ Photoshop, thì hư hết cả dàn hình đám cưới.

Demo xem mẫu ghép, a cho e ngắm chơi :

Chỉnh sửa lần cuối: 31/1/18
  3. Huy Công

Huy Công Mới đăng kí

Cảm ơn bác tranvan.muon rất nhiều ạ. Bác cho em hỏi sàn nhà màu nâu mình có thể đổi thành màu trắng được không bác? Và theo như ảnh kia bác làm giúp em, nếu em muốn xoá toàn bộ hoa trên nền sau đi để thành nền đơn sắc thì có bị bết ảnh ko ạ?
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Huy Công : Xóa ảnh phía sau, là thay nền luôn, chứ không sửa nền sau, sửa sẽ lộn xộn. còn nền nhà dưới, là đổi màu dc luôn, mà hình trên kia, không thấy nền đâu, không có nền dưới, thì không cần đổi.

Đổi màu đỏ sang trắng :

Con gâu gâu, còn thay dc màu, chứ nền nhà, thay màu, cũng là chuyện thường..he he ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 1/2/18
  5. Huy Công

Huy Công Mới đăng kí

tranvan.muon thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn