Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Render trong Sony Vegas Pro ( Hướng dẫn bằng tiếng việt )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi huytakeda, 24/2/14.

Lượt xem: 113,378

1. nguyenhoang1234

nguyenhoang1234 Mới đăng kí

Cảm ơn Bạn mong bạn cho ra nhiều hướng dẫn hơn nữa nhé!
    Tiện đây mọi người cho mình hỏi mình định build pc chưa có màn hình trong khoảng giá 8tr chủ yếu dùng PTS và sony vegas thì không biết nên chọn Chip nào cho tốt. MÌnh đang phân vân giữa intel và AMD thấy mọi người kêu render thì nên dùng chip AMD hơn mong mọi người cho mình xin ý kiến với nhé!
  2. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Chip AMD thì sẽ build được rẻ hơn

Tầm 8tr cũng khá khó build lên thêm được xíu tầm 10tr thì chip i3 trở lên sài cho đẹp ^^
  3. king_of_mar1311

king_of_mar1311 Mới đăng kí

Hic, mình render bằng Sony Vegas pro 13 đuôi avi nó ra video dụng lượng lớn quá bạn ơi, clip 1080p của mình có hơn 5 phút mà dung lượng tới 21GB @@ Lúc trước mình toàn dùng chức năng Upload youtube để nó render thì thấy dung lượng ra khá nhẹ nhưng chất lượng thì không được ưng ý lắm, cảnh chuyển động nhanh bị vỡ hạt. Có bạn nào biết mình nên tùy chọn thông số render ra đuôi gì để cho chất lượng/dung lượng là tốt nhất không ạ?
  4. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Bạn xem bài hướng dẫn ở trang 1 chưa, mình có kèm theo 2 codec để render giúp định dạng file ra nhẹ và chất lượng khá tốt đó.
  5. lê ngọc thiện

lê ngọc thiện Mới đăng kí

cho mình hỏi mình render chạy được 4 5s là đứng máy luôn ! là bị gì thế bạn ?
  6. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

lê ngọc thiện : Có nhiều khả năng, tùy thuộc vào cấu hình máy, cách setting render, thiết lập của Sony Vegas Pro.

Bạn chụp hình rồi post lên để mình xem kĩ hơn nhé.
    lê ngọc thiện thích bài viết này
  7. lê ngọc thiện

Cấu hình máy mình là !

Pentium Dual Core , E5700 3GHZ
    Ram 3G , card màng hình asus 1G , Cấu hình vậy có render được ko bạn ? mình chỉ làm video có 3-4' à !
  8. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Cấu hình như bạn đặt ra thì về nguyên tắc vẫn có thể render các project nhẹ

Bạn xem lại thiết lập render xem có giống video mình hướng dẫn ko nhé, vì mình có kèm theo 2 cái file cài đặt ở bài viết.
  9. lê ngọc thiện

Thanks bạn ! mình sẽ thử !
  10. Xcalibur YS

Xcalibur YS Mới đăng kí

Sao render không được nhỉ, nó ra lỗi này
  11. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

12. superpro2408

superpro2408 Mới đăng kí

anh Huytakeda cho em hỏi: vì sao em render trong SVP 12 đến 99 % là bị dừng ạ?
  13. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

superpro2408 : Trong setting Project ( ALT + ENTER ) Pixel format để về 8 bit nha bạn
  14. nguyenhoang1234

huytakeda Bạn ơ cho mình hỏi mình muốn tách phần audio ra khỏi clip thành 2 track riêng thì làm thế nào hả bạn?
  15. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

nguyenhoang1234 : Bạn nhấn vào đoạn đó và nhấn U hoặc CTRL U nhé
  16. nguyenhoang1234

17. Hân Nhi

Hân Nhi Mới đăng kí

Anh ơi em dùng SVP 12, render giống như trong video của anh xong rồi bật video lên thấy bị giắt anh ak, lỗi gì vậy hả anh?
  18. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

19. hionstrike

hionstrike Mới đăng kí

bạn huytakeda cho mình hỏi là mình thấy trên youtube có khá nhiều video nó để được dạng 720p60FPS, bạn biết cách thiết lập nào mà khi mình up lên youtube video sẽ được 720p60fps không ?
  20. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

hionstrike : Vậy thì bạn bạn phải render với frame rate là 60 nhé

Thông thường bạn thấy là 24, 25, hoặc 29.97 fps thôi.

Ủng hộ diễn đàn