Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Render trong Sony Vegas Pro ( Hướng dẫn bằng tiếng việt )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi huytakeda, 24/2/14.

Lượt xem: 113,386

1. mai thanh dat

mai thanh dat Mới đăng kí

bạn ơi cho mình hỏi là:
    Sao mỗi lần minh render video nó đều có cái logo hình vuông màu xanh có dòng chữ "Created with vegas Pro13" vậy :((((
    làm thể nào để bỏ nó đi
  2. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

3. Tuan Zack

Tuan Zack Mới đăng kí

Mình muốn hỏi, khi mình Render lại 1 video xong thi âm thanh luôn chạy trước hình khoảng 2->3s. Bạn có thể giúp mình trả lời tại sao nó bị vậy. Thanks!
  4. firedance

firedance Mới đăng kí

các bác làm ơn cho em hỏi : em dùng sony vegas để render video bằng GPU ( render with opencl if it avaiable ) nhưng khi kiểm tra thì laptop lại render bằng cpu 100% !! cấu hình máy là dell i3 3217u, vga hd 4000 + hd7670m .. ( máy đã nhận đủ driver mới nhất .và đã chọn high perommance với sony vegas ) !!!!
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/15
  5. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

firedance : Laptop thì mình không rành lắm... Bạn vừa cắm sạc cho laptop vừa Render ?
    firedance thích bài viết này
  6. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Tuan Zackfiredance thích bài viết này.
  7. firedance

firedance Mới đăng kí

ùm, mình cắm sạc , ko dùng pin. Con lap của mình nó có 2 VGA t1 on 1 rời.. nên mới khắm như vậy. test con lap khác chỉ có 1 VGa rời thì sony vegas nhận GPU ngay :v
  8. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Ca này khó, đành nhờ google search thôi :3
  9. firedance

firedance Mới đăng kí

nát google rồi bác ạ :(
  10. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Đành render CPU thôi (_ _!)
  11. Tuan Zack

Tuan Zack Mới đăng kí

Mình Render theo config này, bạn xem giúp mình, mình có chỉnh sai thông số nào không? ( prntscr . com/ 6woveu ) bạn bỏ dấu cách giúp mình với nhé. Mình chưa đủ bài post link.
  12. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Tuan Zack : Link không được bạn ơi, gửi thắc mắc vào trang cá nhân cho mình nhé
  13. Tuan Zack

Tuan Zack Mới đăng kí

Mình đã đăng lên tường của bạn rồi nhé!
  14. thoaithoai

thoaithoai Thành viên cấp 1

Sao mình dùng h264 để render tiếng toàn bị nhanh so với hình nhỉ?:'(
  15. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

thoaithoai : Hiện tại dùng cách đó render nó đang vướng 1 cái lỗi nào đó, làm cho tiếng nhanh hơn hình chắc mình nghĩ do bản cài đặt của h264. Tạm thời bạn dùng các cách render thông thường nhé.
  16. thoaithoai

huytakeda Bạn có setting nào max render để khi DSLR render lên youtube ít bị giảm chất lượng nhất ko ạ.
  17. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

thoaithoai : Dạo này mình hay để render setting này, cũng khá ổn, tùy việc mình chỉnh thông số ra sao nữa

Nếu bạn thấy chưa hài lòng về chất lượng có thể render ra Quicktime hoặc Avi sau đó dùng phần mềm encode để size bé lại.
  18. boomxxl

boomxxl Mới đăng kí

19. thoaithoai

Mình setting thế này có ổn k ạ :/
  20. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

thoaithoai : Để mặc định preset hoặc chỉnh qua lại 1 chút thôi bạn

Để như bạn thì lại cao quá, file sẽ nặng và render lâu.

Ủng hộ diễn đàn