Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Sony Vegas Pro bằng Tiếng Việt ( tự làm )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi huytakeda, 8/8/13.

Lượt xem: 212,136

1. Hoàng Hữu Danh

Hoàng Hữu Danh Mới đăng kí

cho mình hỏi , sony của minh lại dở chứng không có để đấu được , font mặc định của nó khi mở text là vernada chứ không phải arial , mình thử chỉnh arial , time new , Vntime , chỉnh bảng mã nhưng vẫn không để đấu được. cảm ơn
  2. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

3. kenvin210

kenvin210 Mới đăng kí

Bạn upload lại các video hướng dẫn sony vegas. Mình đang muốn tìm hiểu về cách dùng sony vegas nhưng chả xem được video nào cả :(
  4. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

5. Lưu Quốc Tài

Lưu Quốc Tài Mới đăng kí

Bạn ơi!! Cho mình với. Tại sao bình thường mình render thì nó render hết toàn bộ những đoạn video mình chỉnh sửa. Nhưng hôm nay mình làm khi render nó chỉ render 1 đoạn video thôi.
    Tức là khi mình làm 1 đoạn clip mình cắt nó ra nhiều phần xong tưng phần có 1 hiệu ứng sound các thứ riêng xong mình làm xong mình render giống như cách mọi người vẫn làm ý. Mấy hôm trc vẫn đc giờ tự nhiên bị sao ý ??

Ban giúp mình với
  6. changtraihaiduong

changtraihaiduong Thành viên cấp 2

Thanks bác chủ. Quá chi tiết và cần thiết với 1 người mới như em ạ! Một lần nữa xin chân thành cảm ơn.
  7. Nhật69XếpHình-ChiaTay

Nhật69XếpHình-ChiaTay Mới đăng kí

CÓ tut làm theo kiểu sóng nhạc như bên này không anh Phạm Hữu Dư
  8. KazuoBaka

KazuoBaka Mới đăng kí

Bác thớt bổ sung thêm nội dung từng phần một đi để người ta nhìn vô cho dể học
  9. bebongol

bebongol Thành viên cấp 1

huytakeda ơi sao cái dấu tích này nó ko hiển thị được nữa vậy
  10. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

bebongol : Cái này bạn nhấn phím tắt Ctrl + Shift + C là nó hiển thị ra đủ mấy cái nút đó, hoặc chọn Menu View - Event Button
  11. bebongol

bebongol Thành viên cấp 1

thank pan nhiu
  12. Raintosky

Raintosky Mới đăng kí

Bạn thớt ơi có face ko hay sdt mình hỏi về vấn đề khung hình/giây chút , mình có 1 video tầm 40 phút muốn thu gọn xuống 30 phút mà không thay đổi nội dung thì làm như thế nào ấy nhỉ
  13. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

14. Raintosky

Raintosky Mới đăng kí

add face hỏi thím mà thím có trả lời đâu thím *_*
  15. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Dạo này mình hơi bận nên có thể sẽ trả lời các bạn chậm trễ, mong các bạn thông cảm cho mình nhé :)
  16. KidNight

KidNight Mới đăng kí

:((((((((((((((((((((
  17. KidNight

KidNight Mới đăng kí

ai hướng dẫn mình cài lại layout cho video fx đi
  18. Đặng Công Đan

Đặng Công Đan Mới đăng kí

bạn có thể giúp mình khắc phục lỗi này được không ?
    huytakeda thích bài viết này
  19. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Đặng Công Đan : Bạn convert lại Video trước khi import vào Sony Vegas Pro nhé, mấy cái quay video game nó hay bị lỗi codec làm import không được

Một giải pháp khác là quay bằng Fraps, luôn ra AVI không nén chất lượng rất ok mà import lại ko lỗi
  20. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

KidNight : Bạn nhấn phím tắt ALT + D, D là được nhé

Tức là 2 lần nút D đó

Ủng hộ diễn đàn