Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Sony Vegas Pro bằng Tiếng Việt ( tự làm )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi huytakeda, 8/8/13.

Lượt xem: 212,216

1. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

QuyQuyX : Cái này trên SVP hoàn toàn làm được nha bạn. Tuy nhiên bước làm lại phức tạp 1 xíu ko đơn thuần dùng hình ảnh giải thích cho bạn dc. Tại vì cách làm lại liên quan tới phần số 8 mà mình sẽ hướng dẫn trong thời gian tới, bạn ráng chờ nhé ^^
    QuyQuyX thích bài viết này
  2. QuyQuyX

QuyQuyX Mới đăng kí

:D. Um. Thanks bạn
  3. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

Chào bạn.
    Tại sao Burn DVD trực tiếp trong sony vegas pro chỉ được thời gian 1 tiêng, nếu hơn 1 tiếng thì không cho Ghi đĩa DVD , phải đem ra DVD Architect Pro mới ghi DVD được.
    Có cách nào ghi DVD thời gian khoảng 2 tiếng trong sony vegas pro không bạn?
  4. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

minhcuchcm : Tiếc quá >.< mình không có sử dụng tới chức năng Burn DVD của Sony Vegas Pro nên không giúp bạn tìm được nguyên nhân rồi ....

Tuy nhiên nếu đem sang DVD Architect Pro để có thể ghi đĩa chuyên nghiệp hơn với nhiều chức năng hơn và theo mình là các bước cũng không quá phức tạp thì tại sao mình lại không tận dụng chứ ^^
  5. minhcuchcm

minhcuchcm Thành viên cấp 2

Chào bạn.
    Mình thấy Burn trực tiếp trong sony vegas pro thì hình ảnh rõ nét hơn , đem sang DVD Architect Pro hình ảnh giảm chất lượng so với ghi DVD trực tiếp trong sony vegas pro.
    Cám ơn bạn đã trả lời.
  6. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

minhcuchcm : Có khả năng là khi sang bên Architect Pro nó lại burn ở một định dạng khác, hoặc một thiết lập khác so với bên Sony Vegas nên chất lượng hình ảnh không được tốt như burn trực tiếp Sony Vegas
  7. pirateboyoha3

pirateboyoha3 Mới đăng kí

a ơi, cho e hỏi với, e đang gặp vấn đề ở chỗ xuất fiel video (reander clip) ko thấy đuôi Mp4 đâu, xuất ra kiểu kia thì ko xem được bằng phần mềm xem phim, mong anh chỉ e sơm, e đang làm gấp 1 video. cảm ơn anh nhiều ạ

8. duchanh

duchanh Thành viên cấp 1

cho e xin link sony vega cho win7 32bit với ạ..e tìm không được :(
  9. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

FMPpirateboyoha3 thích bài viết này.
  10. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

duchanh : Bản Sony Vegas Pro 12 ko có cho win 32 bit nhé bạn

Bạn chịu khó tìm ở các phiên bản cũ hơn. Vì mấy cái bản cũ mình cũng xóa link rồi @@
  11. pirateboyoha3

e cảm ơn anh nhiều ạ :)
  12. pirateboyoha3

e lại gặp 1 vấn đề anh ạ, sau khi render được mp4 xong, e mở em xem thì chỉ 1 màu đen ko có gì khá , cạnh fiel Video có 1 fiel đuôi MP4.sfl ko biết để làm gì ạ?
  13. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

FMP thích bài viết này
  14. pirateboyoha3

e vừa cài lại xong, vẫn đen anh ạ, :(
  15. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Có thể là bạn gặp 1 cái lỗi thế này chăng

Mở = Windown Media Player ko dc

Mở = Media Classic ko dc

( 2 cái đều có tiếng )

Mở = Kmplayer thì bình thường ?
  16. pirateboyoha3

được rùi anh ạ, cảm ơn anh huytakeda
  17. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

pirateboyoha3 :

Mình cũng từng gặp trường hợp này rồi, máy ở nhà thì mở bình thường đem ra ngoài lại không được, ngay lúc cần thiết nữa chứ. May mà vớ được thằng Kmplayer nó lại mở được bình thường

Chắc là phải fix Registry lại, nhiều khi lỗi codec cũng gây hiện tượng không đọc file được ...
    FMPpirateboyoha3 thích bài viết này.
  18. howonebboy

howonebboy Thành viên cấp 1

trình độ cao quá :D
  19. howonebboy

howonebboy Thành viên cấp 1

cảm ơn các bác :D
  20. chiensi357

chiensi357 Mới đăng kí

mới mày mò để khi cần. cho mình hỏi là khi xong thì xuất ra dvd bằng svp hay dùng phần mềm nào để ghi ra dvd. cách setting luôn nha. vì lúc trước có làm mà phải qua 1 phần mềm ghi đĩa khác ra dvd xấu quá.

Ủng hộ diễn đàn