Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn Sony Vegas Pro bằng Tiếng Việt ( tự làm )

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi huytakeda, 8/8/13.

Lượt xem: 212,136

1. QuyQuyX

QuyQuyX Mới đăng kí

Cái này là bài thực hành của mình theo hướng dẫn của tut 7. Thanks Huytakeda.
    Ngóng típ :D
  2. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

QuyQuyX : Mình chưa hướng dẫn Track Motion mà cũng làm được phần cuối cũng hay ghê ^^

Phần 8 mình sẽ cố gắng làm trong tuần này nhé.
  3. QuyQuyX

QuyQuyX Mới đăng kí

Hihi. Từ hướng dẫn bạn, phá phá ra thêm chút ! :D
    huytakeda thích bài viết này
  4. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Update phần 8 nhé các bạn ^^ chúc các bạn ăn tết vui vẻ, sau tết mình sẽ tiếp tục update phần 9

Phần này mình hướng dẫn về

+ Ứng dụng của Mask

+ Track Motion

+ 3D track
    QuyQuyX thích bài viết này
  5. phat20112012

phat20112012 Mới đăng kí

Hôm nay mồng 2 tết... e biết là huytakeda chưa lên đâu... nhưng e hỏi luôn...

E có cái project SVP biên tập đầy đủ rồi... nhưng chưa render... (Lý do là máy tính e hư)
    Giờ e muốn render video trong project đó thì phải làm sao?

E mang cái project đó cùng mấy cái video đã import vào project, ra tiệm rồi render có đc ko?

E nghe nói hình như mang project đi nơi khác mà ko đem video theo... là sau này mở project đó lên nó sẽ trở thành "project trống" (cái này em thử rồi... ko... ko phải thử... mà lỡ tay xóa 1 cái video... nên mở lên cái project bị "lủng" 1 lỗ)

Khi nào a lên anh giải quyết vấn đề này hộ e nhá!!!
  6. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

phat20112012 :

Tết này thì mình ko có về quê ^^

( E mang cái project đó cùng mấy cái video đã import vào project, ra tiệm rồi render có đc ko? ) > Đây là cách duy nhất được bạn nhé

Đúng rồi đó bạn, bạn phải mang theo tất cả các file mà bạn import vào Project của bạn. Về việc bạn xóa file đã import vào thì phải relink ( tìm kiếm lại đường dẫn file đó ) hoặc thay thế nó = file khác. Nếu không xóa hẳn nó khỏi thư viện

Vì những phần mềm dựng không có chức năng đóng gói file nên bạn phải chịu khó chép tất cả các file bạn đã import vào Project ^^
  7. huyhuy9073353

huyhuy9073353 Mới đăng kí

Chào anh Huy!
    -Em xin hỏi anh về cách render nhanh vào hiệu quả để up video lên youtube(em chỉ cần render 1 clip bằng với thời gian video để up lên youtube cho nhanh, chất lượng giảm củng được ) . Trên các hướng dẫn trên mạng thì em thấy làm theo không đúng ví dụ như : nén bằng avi. sử dụng H264 lúc qua phần audio mục mp3 nó tự động báo " no supported format" và cho dù có chọn 1 cái khác trong phần audio chăng nữa thì render rất lâu gấp đôi số thời gian của video , đã vậy màn hình rất là tối . Anh xem có cách nào giải quyết vấn đề render chỉ cần bằng thời gian với clip mà chất lượng gần bằng với file gốc thôi rất là ok rùi anh. nếu giúp đỡ được thì em xin cảm ơn anh , còn không thì cho em xin số điện thoại đỡ phiền anh ngồi gõ máy
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/2/14
  8. Shynnosuke

Shynnosuke Thành viên cấp 1

Bạn ơi, sao mình cài bộ newbluefx thì dùng SVP cứ 1 lúc là bị dis ra ngoài là sao?
  9. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Chắc bản Sony Vegas Pro và phiên bản Newblue của bạn ko tương thích, mình thì rất ít khi gặp trường hợp vậy ^^
  10. Shynnosuke

Mình dùng SVP 12 có lúc dùng k sao nhưng có lúc lại dis ra ngoài....
  11. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

12. Shynnosuke

huytakeda Tks bạn. Cho mình hỏi cách loại bỏ các hiệu ứng có trước trong 1 video với?
  13. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Shynnosuke : Sorry bữa giờ mình bận quá >.<

Đầu tiên là bạn phải mở bảng Video Event FX nhé

Sau đó bạn chọn Remove Selected Plug-in là dc, hoặc bạn bỏ stick để ẩn nó đi tạm là dc

14. Shynnosuke

15. duongthuy197

duongthuy197 Mới đăng kí

Em có download vegas pro về mày laptop win 7 nhưng k setup được, Lỗi là do em dowload chưa đúng bản cài. Nên bác nào cho em xinh link download Vegas Pro dành cho laptop win7 được không vậy. Đạ tạ !
  16. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

duongthuy197 thích bài viết này
  17. duongthuy197

duongthuy197 Mới đăng kí

tks bác nhá, để em thử xem sao !
  18. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

19. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Tran Duy An : Theo mình bạn nên cài 1 số Codec như K-lite or Quicktime để Sony Vegas Pro có thể đọc các định dạng file tốt hơn.

Tronng trường hợp vẫn không được thì bạn nên thử convert đoạn video đó sang định dạng khác để SVP có thể nhận
  20. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Oh,hinh nhu chua cai Quicktime,thank ban huytakeda nhieu nhieu

Ủng hộ diễn đàn