Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn sử dụng công cụ upload ảnh của diễn đàn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn sử dụng diễn đàn' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 25/2/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 51,507

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

UPDATE
    Hiện tại công cụ upload ảnh này đã cũ và không còn được áp dụng, bạn nên click vào đây để xem hướng dẫn về công cụ upload ảnh mới nhé!

Thực ra đây là công cụ upload ảnh mà mình đã áp dụng từ trước Tết rồi, tuy nhiên mình muốn thử nghiệm nó 1 thời gian để kiểm tra tính ổn định của nó và fix lỗi cho nó từ từ. Và bây giờ là thời điểm mình công bố chính thức công cụ upload ảnh này và kèm theo hướng dẫn đầy đủ về công cụ upload ảnh này :D

Đây là bộ source code được phát triển bởi Chiplove, công cụ upload ảnh này sẽ upload ảnh lên host ảnh ImageShack rất nổi tiếng mà hầu như ai cũng biết (quen thuộc với hình ảnh con ếch). Lúc trước xuất hiện tình trạng post ảnh của ImageShack lên diễn đàn thì bị hiện con ếch, bây giờ tình trạng đó đã không còn tái diễn nữa rồi nên các bạn yên tâm nhé!

Trang upload có địa chỉ chính thức là: http://upanh.vietdesigner.net/

Đây là giao diện chính của trang upload ảnh, giao diện được thiết kế rất đơn giản, dễ nhìn.

Sau đây là Video hướng dẫn sử dụng công cụ upload ảnh, các bạn xem kĩ nhé! Xem ở chế độ 720 HD để có chất lượng tốt nhất!

Sau đây là tóm tắt sơ qua về video trên nếu như ai xem mà vẫn còn vướng mắt:
    • Đầu tiên là các lựa chọn khi bạn upload ảnh, chọn ảnh từ máy tính, chọn watermark phù hợp để chèn lên ảnh hoặc không muốn chèn watermark. Và cuối cùng là lựa chọn resize ảnh nếu như ảnh quá lớn.
    • Sau khi chọn xong các lựa chọn trên, bạn có thể ấn nút Browse để duyệt những ảnh mà bạn muốn upload lên. Sau đó nó sẽ lần lượt upload ảnh của bạn chọn lên.
    • Sau khi upload xong, sẽ có tự động hiện ra các link ảnh kèm theo code chèn ảnh vào diễn đàn (IMG), việc đơn giản là bạn copy hết và paste vào khung soạn thảo thôi.
    Mình đánh giá khá cao về công cụ upload ảnh, rất tiện lợi và nhanh chóng! Nó hoàn toàn có thể thay thế host upanh.com cùi bắp (tại sao gọi nó là cùi bắp, click vào đây để biết lí do tại sao). Diễn đàn của chúng ta với đặc thù sử dụng hình ảnh nhiều, cho nên với công cụ upload ảnh này bạn sẽ dễ dàng post những bức ảnh của bạn lên diễn đàn, mà không lằng nhằng như lúc trước nữa.

...
    Nguyễn Minh Nguyệt, Boo Mina, tuanpro21 người khác thích bài viết này.
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Lại phải ra tay rồi hả anh
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Thử luôn - Quá chuẩn ! :-bd :">:">:">

.
    Hồng Sơnthuynganquan thích bài viết này.
  4. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

từ lúc mới ra đã tự mò rồi...keke ;))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Nhưng có 1 nhược điểm là:
    - Nếu sử dụng công cụ này thì đầu tiên phải suy nghĩ thật kỹ trước khi chọn ảnh để Up. Nếu không sau này muốn gỡ ảnh xuống cũng không biết đằng nào mà gỡ cả :P
    Lỳ...Phạm Hữu Dư thích bài viết này.
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đúng như rongvang592 nói, vì đây là up tự do trên ImageShack nên ko thể quản lý được hình ảnh mình up lên! Cho nên những ai muốn post ảnh "bậy bạ" thì phải cân nhắc kĩ nhé ;)
    bacnv, Quang Gibsonrongvang592 thích bài viết này.
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Á à troll à nha ;)). Cơ mà lấy bên con ếch này có bị như thế ko nhỉ :-ss. E thấy host up này nhanh gớm :x. Vote ủng hộ nào anh em :)
    nhungbui, Mèo Tít, Lỳ...1 người khác thích bài viết này.
  8. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

với cả nếu ảnh to quá..thì watermark sẽ quá nhỏ..nhiều ảnh còn ko thấy watermark ở đâu ;))
  9. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ko up đc ảnh động...
  10. Phạm Hữu Dư

Vì watermark chỉ mặc định nhiêu đó kích thước thôi, nên nếu up ảnh to quá thì watermark sẽ bị lép vế rõ rệt!

Đó là 1 khuyết điểm lớn, ko biết làm sao để khắc phục, hix :(
  11. banbaonylong

đã add cái watermark thì sao up ảnh động đc...tool nó chỉ lấy frame 1st rồi gắn watermarkvào...done... ^:)^
  12. Phạm Hữu Dư

Ko add watermark nó cũng ko động đc đâu =.=
  13. banbaonylong

chắc do tool roài... :v :v

imageshack vẫn động này :-??

Quốc Nam Kha, zyro, linh.meii3 người khác thích bài viết này.
  14. Lỳ...

Lỳ... Thành viên cấp 3

=)) e biết rồi nhé
  15. kijel.chibi

kijel.chibi Thành viên cấp 1

Up xong rồi mới thấy bài này ;))
  16. Phạm Hữu Dư

Việc đầu tiên khi tham gia diễn đàn đó là đi tìm NỘI QUYHƯỚNG DẪN xem!
    bà đú thích bài viết này
  17. kijel.chibi

kijel.chibi Thành viên cấp 1

dù bây giờ mới thấy nhưng bài viết không có vấn đề gì ... rất ổn!!!
  18. supenho

supenho Mới đăng kí

úp xong r mún coi bài của mình nó nằm ở đâu thì mở bài ở đâu zậy ạ.,chưa kịp đặt tên bài,...:(
  19. arilanka1

arilanka1 Mới đăng kí

sao em up ảnh thì báo là k đủ 20 bài viết, em xóa http:// rồi nhưng ảnh không hiện lên, giờ phải làm thế nào để up đây bác.
  20. Phạm Hữu Dư

Bạn xem thật kỹ cái video tôi thao tác giùm đi!
    bà đú, shaly nguyenphamthaigiahuy thích bài viết này.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn