Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn sửa lỗi xuất file Ai ra file ảnh bị mờ mờ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi tieuconuong, 19/12/15.

Lượt xem: 12,618

1. tieuconuong Thành viên cấp 2

Chào mấy bạn xin mấy bạn hướng dẫn giúp mình sửa lỗi xuất ra file ảnh nó có cảm giác như có 1 màng rất mờ trên bức ảnh...
    Cách em xuất AI - PDF - JPEG ( 300 dpi - hight quaility)

Thứ 2 là nếu em xuất bằng AI thì file nó lớn lắm và nó thường ko theo kích thước của artboard mặc dù em đã kiểm tra xóa hết các chi tiết thừa bên ngoài.
    Cám ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Một màng rất mờ trên ảnh là như thế nào? Cụ thể đi thớt. Và việc kích thước khi xuất file trong Illustrator nếu để dpi trên 72 thì tất nhiên nó sẽ to hơn so với kích thước thật trong artboard rồi.
    SwingsOnlyone thích bài viết này
  3. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

như e làm slide show kích thước 1920x1080 -> giờ
    8048 x 4548

4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- DPI vẫn 72 hay là lên tới 300 rồi thớt?
  5. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

hi bạn mình vẫn để 72 DPI mà vẫn bị thế
  6. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Khi xuất bạn tick vô ô Use Artboards là được

Ủng hộ diễn đàn