Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn thêm hiệu ứng “tuyết rơi” trên website WordPress

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn/thủ thuật dành cho Wordpress tại đây' được đăng bởi Mixer_C6, 26/12/17.

Lượt xem: 6,265

1. Mixer_C6 Banned

Hướng dẫn thêm hiệu ứng “tuyết rơi” trên website WordPress
    How to add “snowfall” effect on WordPress website

Xin chào các bạn, vậy là mùa đông của chúng ta đã đến rồi. Giáng sinh, không khí lạnh mang đến cho chúng ta rất nhiều cảm xúc phải ko nào. Các bạn có muốn đưa không khí đó lên website của mình ko. Bài viết này mình xin được chia sẻ mẹo thêm hiệu ứng những bông tuyết rơi trên website WordPress của các bạn.

Ở đây mình hướng dẫn luôn cho các bạn nào mới bắt đầu làm quen với WordPress nhé. Đầu tiên hãy vào trong phần Dashboard (phần Admin), chọn vào Plugins -> Add new.

Các bạn gõ trên ô tìm kiếm từ khóa WP Snow Effect, cài đặt và Active Plugin này nhé

Mọi việc chỉ đơn giản như vậy thôi, thật đơn giản phải không nào. Bên trái Menu Setting xuất hiện WP Snow Effect, các bạn có thể tùy chỉnh các thông số mình thích cho hiệu ứng.​

Hy vọng qua bài viết này, đã hướng dẫn cho các bạn cách tạo hiệu ứng tuyết rơi cho website WordPress. Thay đổi không khí 1 chút để đón mùa đông thật thú vị nhé.

Có bất kỳ thắc mắc gì các bạn hãy để lại bình luận phía bên dưới, mình luôn online để support cho các bạn. Nếu thấy bài viết hay, hãy chia sẻ cho mọi người cùng làm nhé. Chúc các bạn vui vẻ.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/12/17
  2. hoangminhvu

hoangminhvu Banned

đúng thứ mình đang cần ..keke rất cảm ơn thơt nhé
    Mixer_C6 thích bài viết này
  3. levankhoa.bhc

levankhoa.bhc Thành viên cấp 1

Thêm hiệu ứng này có bị tăng thời gian load page nhiều không nhỉ?
    Mixer_C6 thích bài viết này
  4. Mixer_C6

Mixer_C6 Banned

Thêm bất kỳ 1 cái j vào cũng làm chậm cả.
    nhưng mà đẹp :D :D

Ủng hộ diễn đàn