Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn thêm thẻ Alt cho ảnh trong bài viết Xenforo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn - Thủ thuật Xenforo' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 7/5/14.

Lượt xem: 9,752

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Mặc định bài viết trong Xenforo không có thẻ Alt, nó chỉ lấy mặc định Alt là [ IMG ] nếu như bạn sử dụng ảnh từ host ngoài, còn nếu bạn up ảnh trực tiếp ảnh attach lên Xenforo thì nó sẽ lấy tên ảnh làm Alt.

Hôm nay mình xin chia sẻ 1 thủ thuật sử dụng tag trong Tinhte Xentag để làm Alt cho ảnh trong bài viết.

Bài hướng dẫn này được chia sẻ bởi thành viên Starvnnet (đầu tiên chia sẻ tại VXF)

Okay ta bắt đầu bài hướng dẫn, bạn chỉ cần thực hiện 1 thao tác duy nhất đó là mở template tinhte_xentag_tags_thread_view và thêm dòng code sau đây vào ngay trên đầu:
    Code:
    <script type="text/javascript">
          $('.bbCodeImage').attr({

alt: '{xen:helper stripHtml,{xen:helper Tinhte_XenTag_getImplodedTagsFromThread, $thread, 1}}'
    });
    </script>
    Với những bạn chỉ muốn sử dụng tag đầu tiên để làm Alt thì áp dụng code này:
    Code:
    <script type="text/javascript">
    var str="{xen:helper stripHtml,{xen:helper Tinhte_XenTag_getImplodedTagsFromThread, $thread, 1}}";
    var n=str.split(",",1);
           $('.bbCodeImage').attr({

alt: n
    });   
    Rất đơn giản, sau khi thêm vào thì bạn có thể kiểm tra phân từ bức ảnh của mình để thấy :D

Ví dụ:

Chúc các bạn thành công :D

...
    thanhtienpda, Hồng SơnJusTa Khôi thích bài viết này.
  2. 5svn

5svn Mới đăng kí

bài viết rất hay và hữu ích, mình đang cần
  3. thanhtienpda

thanhtienpda Mới đăng kí

Bác nào có thể hướng dẫn cho em cách thêm thẻ alt cho tất cả ảnh được không ạ. Site em không up ảnh trực tiếp lên host mà up ảnh từ Upload Image Chiplove. Em tìm template tinhte_xentag_tags_thread_view mà ko có ạ.
    Em cảm ơn!
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

5. thanhtienpda

thanhtienpda Mới đăng kí

Dạ vâng, em đang cài add on Tinhte Xentag 3.2.2 và vẫn không có ạ!

Ủng hộ diễn đàn