Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn tự học After Effect CC 2015 căn bản nhất!

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi quoccuong87, 28/3/16.

Lượt xem: 11,050

1. quoccuong87 Mới đăng kí

Nếu bạn có đam mê về lĩnh vực đồ họa động,kỹ xảo thì After Effect là phần mềm bạn cần tìm hiểu.Để làm quen cũng như sử dụng thành thạo nó thì bắt buộc chúng ta phải đi từ căn bản.Khi mới làm quen nó mình cũng lăn lội trên những diễn đàn,tìm Tutorial học,nhưng một thời gian làm mình hơi nãn vì không biết phải bắt đầu từ đâu,nên mình tìm đến trung tâm học. May mắn đến với mình là tìm đúng chỗ đúng thầy,cho đến hôm nay mình có thể nói là hơi thành thạo về After Effect( minh chứng là xem các Tutorial nước ngoài và làm được),các bạn đừng vội nghĩ xem Tutorial thì tất nhiên phải làm được,nếu không có căn bản thì hơi khó các bạn ạ.Mục đích mình tạo chủ đề này nhằm giúp ích 1 phần nào cho các bạn đam mê After Effect, nhưng chưa có điều kiện đến trung tâm để học.Series này mình đang tiến hành nên sẽ được cập nhật liên tục.
    Mục tiêu là chia sẻ và học hỏi nên có gì không hay mong các bạn góp ý (đặc biệt mình giọng miền Trung nên hơi khó nghe).Lần đầu tiên làm tutorial nên nói không được lưu loát(nói hơi nhiều),nên những Clip sau mình sẽ khắc phục nói dễ hiểu,không gây bù ngủ..(Mấy clip đầu mình xem lại cảm nhận...dễ ngủ lắm các bạn.) Đừng nãn các bạn nhé,những Clip sau đã khắc phục rồi.
    Cảm ơn các bạn!
    ...Update

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/16
    HacLongNinhKieu, duypv2742, hanhmit7 người khác thích bài viết này.
  2. huytran15531

huytran15531 Mới đăng kí

Thanks bạn có tấm lòng chia sẻ kiến thức.. chúc bạn luôn thành công trong cuộc sống
    quoccuong87 thích bài viết này
  3. kiahoang

kiahoang Mới đăng kí

Cảm ơn bác đã chia sẻ
  4. Lose Myself

Lose Myself Thành viên cấp 2

Cảm ơn bác! Đang định mài mò AE đây :D
  5. vinhan12345

vinhan12345 Mới đăng kí

Bác ở Miền Trung ạ. Nghe giọng quen lắm, em ở Đà Nẵng đây. Bác có ở Đà Nẵng không cho em theo học với. :D
  6. quoccuong87

quoccuong87 Mới đăng kí

vinhan12345 : Mình gốc miền trung nhưng sinh ra Daklak,mình đang làm việc trong sài gòn. Bạn khỏi lo cứ theo dõi clip mình,biết bao nhiêu nói bấy nhiêu,mình cũng ko chuyên nghiệp đâu..nhưng đủ giúp bạn hiểu về After Effect,mình cũng mày mò mà.
  7. duanhseko

duanhseko Thành viên cấp 1

up ủng hộ thớt
  8. T2M

T2M Thành viên cấp 1

hay quá, cám ơn bạn
    ps: mình cũng có link down bài hướng dẫn học AE của Lynda, bạn nào cần pm mình share cho nhé, link fshare.
    cuuvyhachoquoccuong87 thích bài viết này.
  9. lehoangtoday

lehoangtoday Thành viên cấp 2

cũng không đến nổi khó nghe lắm đâu bạn, giọng của mình còn kinh khủng hơn :D

thank bạn
  10. quoccuong87

quoccuong87 Mới đăng kí

lehoangtoday Tại vì lần đầu làm tut nên mấy bài đầu nói hơi ngợ,và giọng lúc đó cũng hơi khô nên mình sợ mọi người nghe dễ chán lắm!

Ủng hộ diễn đàn