Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn vẽ chai Heineken trong illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Tutorial' được đăng bởi Hoangcuong141414, 29/12/15.

?

Nhận xét của bạn về cách làm bài hướng dẫn của mình như thế nào ?

Bình chọn đã đóng 29/12/16.
  1. Hướng dẫn dễ hiểu

100.0%
  2. Hướng dẫn hơi khó hiểu và làm theo

0 vote(s)
    0.0%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 6,152

1. Hoangcuong141414 Mới đăng kí

Chào mọi người trong diễn đàn, mình đang xây dựng một Blog chia sẻ kiến thức về đồ họa và du lịch

Đây là bài viết đầu tiên trong seri bài viết hướng dẫn sử dụng Illustrator cơ bản mình đang xây dựng, kiến thức trong này những cái mình đã được học và thực hành, chỉ làm cho nó tốt lên và dễ hiểu hơn.

Hướng dẫn sử dụng Illustrator
    • Cách tạo lập file mới trong illustrator
    • Cách sử dụng Selection tool
    • Cách sử dụng Arrange để căn chỉnh vị trí các hình
    • Magicwand tool trong illustrator
    • Công cụ vẽ hình cơ bản
    Bước 1: Kéo thả hình mẫu vào trong illustrator, khóa hình lại để không chọn nhầm trong quá trình vẽ <Chọn đối tượng, Object/Lock/Selection>

Bước 2: Sử dụng công cụ vẽ hình Rectangletool(M) để vẽ các hình vuông, hình chữ nhật.

Bước 3: Sử dụng công cụ vẽ hình Startool để vẽ các hình ngôi sao.

Bước 4: Sử dụng công cụ vẽ hình Rounded rectangle tool để vẽ hình vuông bo tròn góc phía dưới chữ Heineken.

Vào Window/Pathfinder để mở cửa số Pathfinder sử dụng vẽ đường viền màu trắng quanh chữ Heineken.

Bước 5: Vẽ loạt hình tam giác phía trên cùng bằng Polygontool, giữ Alt trong lúc di chuột để nhân đôi hình và nhấn phím Ctrl + D để lặp lại thao tác, ta có được dãy hình tam giác.

Bước 6: Vẽ cổ chai hình thang, sử dụng rectangle tool để vẽ hình chứ nhật và directselection tool tùy biến các góc thành hình thang.

Đến bước này chúng ta đã có bản draft của chai bia gồm các hình khối cơ bản và chưa có màu, các bước tiếp theo mình sẽ hướng dẫn các bạn đổ màu và sắp xếp thứ tự các hình, kết quả cuối cùng chúng ta có được chai bia Heineken như hình trên.

Bước 7: Sử dung Eyedropper để pick màu cho từng hình, tất nhiên các bạn có thể đổ màu theo ý muốn, nhưng ở đây là một bài tập giúp bạn làm quen công cụ nên việc làm theo và dùng nhiều lần một công cụ trong bài tập này giúp bạn dùng thành thạo chúng trong các bài hướng dẫn sau này.

Bước 8: Sắp xêp thứ tự các hình. Vào Object/Arrange chúng ta có 4 nút để sắp xếp thứ tự giữa các hình, nhưng ở bước này mình khuyên các bạn nên sử dụng phím tắt. Ctrl + [ : xuống dưới một bước, Ctrl + ] lên trên một bước, Ctrl + shift + [ xuống dưới cùng, Ctrl + shift + ] lên trên cùng..

Bước 9: Viết chứ Heineken, các bạn tải font chữ tại đây về và cài đặt vào máy Font Heineken
    Tải font về tại đây: [LOCK]http://www.fonts2u.com/heineken.font[/LOCK]

Done ! và bên trên là thành quả của chúng ta. Qua vào hướng dẫn này mong rằng các bạn sẽ quen hơn với phần mềm illustrator. Các bạn có thể áp dụng cách vẽ chai bia bên trên để vẽ các sản phẩm khác cho riêng mình.

Xem thêm video hướng dẫn:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/12/15
    Hồng Sơn thích bài viết này
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bài viết chia sẻ của bạn sặc mùi PR website, chẳng có chút tinh thần chia sẻ gì cả! Tôi fix cho bạn lần này và cảnh báo ko có lần sau đâu nhé :)
    foolagain15 thích bài viết này
  3. foolagain15

foolagain15 Thành viên cấp 1

Anh Hữu Dư nói đúng đó like Admin thôi

Ủng hộ diễn đàn