Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Illustrator CC lag kinh khủng. Cấu hình máy hạng trung, các bác có đề xuất nào không ạ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi dattientn, 26/12/15.

Lượt xem: 20,635

1. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

là khi ảnh có quá nhiều điểm neo, zoom trên 100% là treo file, ban đầu mình cứ nghĩ do diệt virus, xoa xong cũng vậy, ae có cách nào khắc phục việc đó ko, hoặc thủ thuật nào giới hạn thao tác zoom trong Ai, hoặc save tự động 5 10 ph một lần ko

tks all ;;);;);;)
  2. quockhanhmar

quockhanhmar Mới đăng kí

cấu hình máy của mình như thế này mà không hiểu sao xài CC trở lên là nó lắc kinh khủng luôn
    xin các Anh Chị giúp em với ạ
    drive.google.com/open?id=0B40IGm78LFlpTGJVdXBMX1JHT2s
  3. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

mình xài CC 2017 thấy ngon lành cành đào.
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Chắc một phần do Cr@ck đó. Giờ mấy cái CC còn khá mới, Cr@ck có người dùng được người không...
    Tốt nhất về lại CS6 cho lành :D
    DzungDG thích bài viết này
  5. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

máy mình cũng thế Core xeon E3 v1230 v5 chạy một lúc là lag . ai co cách nào bảo mình với và lên dùng illustrator cs mấy
  6. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

Máy e dùng cc2014 thì ngon lành lên cc2015 thì đôi khi lag giựt, cấu hình thì i5 4460 ram 8gb vga thì GT730 chẳng hiểu sao.
    đỉnh thích bài viết này
  7. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

Lamds dung cc2014 lai không bạn
    Lamds thích bài viết này
  8. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

@đỉnh Vẫn dùng cc2015 :v đôi khi nó giựt out :v vì máy bị sao gỡ cc2014 cài lại k cờ rắc đc :D:D
  9. Thinhvugraphicdesign

Thinhvugraphicdesign Mới đăng kí

Bạn bo chức năng GPU Performent trong Preferent đi sẽ hết nhé. Máy mình xài AMD FX 8350 với Card gtx 630 bị ngẽn cổ chai nên mở file nhẹ cũng bị lag, bỏ chuc năng đó đi gio hết giựt rồi
    đỉnh thích bài viết này
  10. đỉnh

đỉnh Thành viên cấp 2

lag kinh khủng lag lan ra cả wed cả photoshop
  11. thaisonit

thaisonit Thành viên cấp 2

CS6 mà làm tới thôi bác. E thấy CS6 ổn định nhất :D:D

P/s mặc dù hơi đú luôn tải ver mới nhất =))
  12. Đào Huy Nguyên

Đào Huy Nguyên Mới đăng kí

@dattientn Bạn nâng cấp CPU intel Xeon chắc chắn sẽ ngon hơn Intel core i3.
    Vì dân đồ họa toàn dùng tối thiều là intel xeon
  13. Phuong PhamKTI

Phuong PhamKTI Mới đăng kí

Cấu hình máy mình CPU Intel Core i5 4570, RAM 8 Gb, VGA GT 740, SSD 120Gb mà dùng AI CC 2017 cũng lag như điên. Chắc về lại CS6 cho lành quá
  14. kuriborr

kuriborr Thành viên cấp 1

Zz chủ yếu là do ổ hdd thôi đổi sang ssd dùng cc bản nào cũng mượt.
    P/s: chả biết sao nhưng mà dùng hdd hay bị 100% disk nên nó giật tưng bừng

Ủng hộ diễn đàn