Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[illustrator và photoshop] tác phẩm cô bé dễ thương

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Gia Phú, 16/7/15.

Lượt xem: 8,425

1. quangdhtm

quangdhtm Thành viên cấp 1

mình phải đăng nhập để muốn nói rằng ... thật là xúc phạm người nhìn ;;)
  2. TrungNguyen102

TrungNguyen102 Thành viên cấp 1

tác phẩm này bạn vẽ bằng chuột hay wacom bạn ?
    Mình nghĩ nếu màu da và tóc được tô dày, đặc hơn thì bài sẽ đẹp hơn :)
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

TrungNguyen102 mình không có điều kiện mua wacom nên mình vẽ bằng chuột bạn ạ. Còn ai nói xúc phạm hay gì đó thì tuỳ các bác, tôi vẽ cho vui, tác phẩm của tôi không đủ trình để hợp mắt các bác thì có thể lướt ngang, ok. Mình không bắt các bác trình cao này nọ nhận xét, vì tôi là nghiệp dư và đây là cộng đồng chia sẽ, mà cái tôi muốn chia sẽ các bác không nhận thì cứ phớt lờ đi. Xin thưa với các bác đây là những thứ tôi giải trí tìm niềm vui, chứ không phải nghề nghiệp gì đâu...xin cảm ơn!
  4. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

Nói bạn đừng buồn chứ vẽ bằng chuột ngta vẽ còn đẹp hơn bạn. Bạn không muốn "này nọ nhận xét" thì về wall (facebook), post lên tường để chế độ Only Friend, đảm bảo không ai "thèm" chê bạn đâu. Đằng này bạn lập hẳn một topic ở một 4rum lớn xong rồi bảo ai thích thì cmt, không thích thì lướt nghe có buồn cười không? Mà mình thấy mọi người cmt cũng chả có ác ý gì, dù thực sự nhìn tranh bạn vẽ ngứa mắt không chịu được. Đến cái layer chắc bạn cũng chưa biết xếp cái nào trên cái nào dưới thì chịu. Góp ý mang tính xây dựng bạn nhé!
    ChestnutVN thích bài viết này
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Có lẽ VN có những con người như bác mà mãi không nhớn nổi, lòng đố kị quá cao, tôi làm gì mà bác phải ngứa?? Có đụng phạm gì bác không? Mình nói thiệt, quất ức quá mới phát biểu thẳng thắng như này, có bị banned vài ngày cũng chịu. Tối ngày chỉ giỏi chém gió, ngoài đời không biết bác làm kinh tế bằng một nửa tôi không nửa mà ở đó mà phán :)). Nói ai nói chả được, cái chính là việc mình làm cơ kia, bác lục lại các bài post thử xem nội trong đây xem bác có gì hơn tôi, vẻ chuyện:-(||>
  6. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Có lẽ mình ko phải dân nghệ thuật chuyên nghiệp nên ko biết thế nào
    Chứ mình nhìn trang của picaso mình chẳng biết nó đẹp chỗ nào nữa
    Biết đâu 100 năm nữa tranh của bạn sẽ là huyền thoại :D
    Gia Phú thích bài viết này
  7. Bi19895

Bi19895 Thành viên cấp 1

Bạn làm mình không thôi thắc mắc ở bạn có cái gì để mình đố kị nhỉ? Mình đâu có ngứa mắt bạn? Mình chỉ ngứa mắt bức tranh của bạn, và mình chỉ ngứa mắt chứ không ác ý, bạn có hiểu rõ vấn đề chưa? Mình không làm kinh tế, mình làm Graphic Design quèn cho một công ty, và những tác phẩm của mình không đem share lên 4rum, như bạn chẳng hạn. Mình tham gia 4rum này cốt chỉ để học hỏi, và những bài post của mình thể hiện điều đó, người ta dạy mình, góp ý thì mình nghe, không vừa ý thì im lặng. Bạn post một bức vẽ lên đây rồi bắt người ta đánh giá bạn qua "mảng kinh tế", mình đánh giá cao sự hài hước của bạn.

P/s: À sẵn tiện, mình không có thói sống ảo, mình không dựa vào tính chất và số lượng bài post trên 1 4rum/mạng ảo để đánh giá thực lực của người khác. Và mình chỉ mới 20 thôi, chưa muốn lớn đâu, mà nhất là lớn như bạn thì lại càng không ;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/8/15
    ChestnutVN, Mr Vermoughtz, PanDa20101 người khác thích bài viết này.
  8. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Sạo bạn ko dùng lưới mesh mà lên màu ở AI? Nó sẽ đẹp hơn đấy. CÒn muốn lên màu đơn giản trên Photoshop thì tớ có cách này dễ làm mà hiệu quả đó là bạn tô 1 lớp màu nền cho mod rồi sau đó dùng công cụ như Curvert và Level chỉnh các mảng đậm và sáng hoặc nếu quen dùng bush thì có thể dùng Burn tool và Dogle tool nhé. Đây là bài vẽ của mình

Tác phẩm

Stock
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

#Bi, bác nói tôi hài hay là bác đang hài, tôi kêu bằng bác là tỏ vẻ lịch sự ngang hàng ở một cộng đồng. Còn bác nói gì sống ảo gì đó thì chắc (sorry nhỡ biết rồi xưng với "em" cho tiện) là chắc em chưa hiểu hết những gì anh nói rồi, ý anh nói nếu so về kiến thức design thì hãy nhìn vào các topic mà tôi chia sẽ và hỗ trợ xem thử ai hơn ai, cái chính tôi nói là ở đó. Và em nói bức tranh anh thua cháu em vẽ gì đó, thật sự có nghe nhưng chưa tận mắt xem thế nào nhưng xin lỗi em, là hồi anh ở cái tuổi của em anh đã là boss rồi, thôi nói nhiều trên đây cũng không lợi ích gì vì đây là forum đồ hoạ
    badboy2000320 cảm ơn bác đã góp ý rất bổ ích cho mình và #bi hãy nhìn vào đây đây nè, đây mới gọi là thực lực, là chia sẽ, chứ không phải những câu "ba khơi ngoài láng" ai nói cũng được nhé.
  10. tram199

tram199 Mới đăng kí

giaphu_design
    Mỗi người nhịn nhau một tiếng đi bác. Đem ra công cộng không thể cấm được những lời góp ý, dù khen hay chê. Đôi khi mình nghĩ là vui nhưng người khác lại nhìn ra chẳng có ý nghĩa gì, và ngược lại.
    Dĩ hoà vi quý nào ^_^
    Gia PhúTrungNguyen102 thích bài viết này.
  11. phamtien265

phamtien265 Mới đăng kí

....tớ vẽ và sử dụng các tính năng của photoshop , tham gia với cả nhà tí cho zui
    NamHoang thích bài viết này
  12. Pcat007

Pcat007 Thành viên cấp 1

Thích cách bạn tạo vector AI cho tóc. Mình rất ngại vẽ vector những đường nét chi tiết

Ủng hộ diễn đàn