Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

In ảnh bị nhòe chữ và hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi traimienque, 16/1/17.

Lượt xem: 5,347

1. traimienque Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người,

Hiện tại em đang sử lý lại một catalog, nhưng file gốc em nhận được lại không nét lắm, không biết vì lý do gì vì khi xem trên máy vẫn bình thường.

Nên xin mọi người giúp đỡ em cách xử lý, xuất file như thế nào để có thể in ra không bị nhòe ảnh và chữ ạ.

Xin cảm ơn.

...
  2. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

bạn đang xem file ở chế độ zoom bao nhiêu % - zoom chuẩn 100% kích thước xem...Zoom chuẩn 100% mà có hiện tượng vỡ hình thì file xem lại file :))
    traimienque thích bài viết này
  3. traimienque

traimienque Thành viên cấp 1

Đúng là 100% hơi nhòe, có cách nào để xử lý không ạ, vì file gốc đã như thế rồi! :(
  4. Thành Designer

Thành Designer Thành viên cấp 1

Ảnh này hết cách vì chụp bằng đt, in ra chắc ra nhòe luôn, kinh nghiệm vật lộn với thể loại này 4 năm, báo lại với khách là ảnh nhòe koi đạt chất lượng in thôi
  5. hoanglich

hoanglich Mới đăng kí

in tăng đen và xanh giảm vàng xuống ảnh không căng nét xem lại film . Nếu bạn nghĩ nhòe do in kiểm tra giấy có ẩm không, khi in co thừa nước dẫn tới nhòe không hay do film chất lượng kém
  6. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

file gốc mà đã bị nhòe thì phải bảo họ cung cấp lại thôi bạn ạ không còn cách nào khác
    tamcoi1981 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn